Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.957
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Kính thưa các bác mợ thành viên S.O.S!
Sau thời gian đúc rút kinh nghiệm và thảo luận trực tiếp với một số thành viên, em có suy nghĩ và đề nghị anh em trao đổi ý kiến về "Chi phí cho các buổi offline"của chi hội.

Đề xuất của cá nhân em như sau:

1. Off giao lưu giữa các tv: sau khi trừ tài trợ nếu có
- Chia đều đầu người tham dự, tính cả nữ tham dự.
- Không chia "tổn thất" cho trẻ dưới 12t, 12-22t (con) tính 50%.
2. Off ăn mừng một lý do nào đó của cá nhân (sn, rửa xe, lên chức, thôi chức, đc làm bố mẹ ... chẳng hạn):
- Thành viên chủ chốt tạo lý do tổ chức: tài trợ từ 500k trở lên theo ý nguyện
- Phần còn lại chia đều cho mọi tv tham dự như điều 1
3. Tiệc cá nhân tổ chức mừng việc riêng của mình: theo phong tục tập quán của XH.
4. Các chương trình dã ngoại, caravan, du lịch ... Do ban tổ chức chương trình đó quy định riêng.

Kính mời các bác mợ cùng thảo luận!

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38
Quá đầy đủ và hợp lý,công bằng cho mọi người rồi bác 4 ơi

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.957
113
12
tp HCM
Em xin phép nói kỹ thêm về căn cứ dẫn em đến đề xuất trên:
- Với điều 1 và 2: Tại sao em đề nghị vậy?
+ Anh em ta ai cũng yêu quý nhau, muốn hòa đồng, họp mặt chung vui giao lưu. Khi tới "ngày trọng đại" của cá nhân, mỗi người mỗi cảnh. Nhiều ACE còn phải vật lộn với miếng cơm manh áo nhưng vẫn hào hiệp gia nhập chi hội, hòa đồng giao lưu. Để có thể chi ra 1,2,3 chai cho một cuộc "sinh nhật, rửa xe, mừng thăng chức, thôi chức..." với tiêu chí 50/50 (ví dụ off 30 người x 200k/ng = 6chai/2 = 3 chai = 1 tháng lương nhân viên văn phòng loại thấp, => nặng cho nhiều người=> không đủ khả năng=> "bò né" cho lành.
+ Phụ nữ trong hội ta rất đông thành viên và "người ở..." // rất nhiều nam thành viên trẻ chưa có gia đình mà nhiệt tình cao và hào phóng. Khi off không chia cho nữ khiến nhiều mợ ngại ngùng không dám tham gia và hơi "thiệt thòi" cho các thành viên trẻ chưa có gia đình .

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.957
113
12
tp HCM
Trong tâm trạng vui vẻ rộng lòng, với mong muốn anh chị em trong hội cùng nhao nhao hưởng ứng giao lưu khi chỗ này, lúc vì anh kia...em thật tình mong mọi người cho ý kiến: hoặc tán thành, hoặc không tán thành để mai này có dịp nào đó chúng ta có cách tổ chức ọp ẹp cho thoải con gà mái nhé!

Hạng D
13/2/11
2.099
797
113
Em ít tham gia off vì em không sắp xếp được thời gian nhưng em xin có một ý kiến là với các chị em thì cũng nên tính nhưng tính ở mức bằng 50% của các thành viên nam vì chị em không uống như Nam.

Hạng C
10/9/12
824
22
18
Nơi mình thích
Theo ý kiến của em thì khi tổ chức off, sn, lên chức,thôi chức vv....vv chúng ta nên campuchia là hay nhất và vui nhất. Làm như thế sẽ ko ai nói ra nói vào! Việc hô hào tiệc này tiệc kia chỉ là tai tồ để chúng ta có cớ gặp mặt giao lưu vui vẽ thôi! Còn luật 10/59 ủa quên luật 50/50 em chỉ là người thực thi. Việc ai ra luật này em đâu có biết. Chín người mười ý cho nên khi ra luật mà chưa thấy thoả đáng thì chúng ta xé nháp làm lại ko có gì phải lân tân hết!
Cho nên nếu có dịp gặp gỡ,ọp ẹp, sn, rửa xe,lên chức, .....vv Tất cả mọi người có mật share đều hết, ko phân biệt chủ xị hay thành viên tham gia (trẽ em dưới 12t free).
Vài dòng chia sẽ nếu có gì ko đúng mong các Bác, các Mợ rộng lòng bỏ qua cho em!