Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn
Các bác ơi, làm sạch vết máu trên nỉ bọc ghế như thế nào nhỉ? Em nghe nói có loại bình xịt của Sonax, xịt 1 cái vào lớp nỉ rồi chùi đi là hết, có bác nào dùng chưa ạ?

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: Làm sạch nỉ bọc ghế như thế nào?

Bác ra mua một chai 'giặt ghế" ... hiệu gì thì quên rồi ... nhưng màu đỏ, có gắn cái bàn chải ở trên đầu chai ... xịt ra dạng bọt (foam) xong rồi lấy bàn chải chà, dùng vài khô lau lại là ok

Giá đâu đó khỏang 50 khìn một chai

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Dùng cồn 90 độ bác Nam. lấy bàn chải chà nhẹ thôi sau đó dùng chanh hay chất tẩy khác giặt lại

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Cảm ơn các bác nhé, có 1 bác vừa nói sẽ cho em mượn chai Upholstery Cleaner. Để em dùng xem nếu tốt thì sẽ báo cáo lại với các bác.

Hạng B2
24/10/05
242
68
38
SaiGon

"làm sạch vết máu trên nỉ bọc ghế": lãng mạn và may mắn quá nhỉ.....:D

Em hay dùng cái bình xịt như bác ptson í.Xài rất ngon.

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Trích đoạn: Accord_76

"làm sạch vết máu trên nỉ bọc ghế": lãng mạn và may mắn quá nhỉ.....:D

Thực tế nó chẳng lãng mạn và may mắn tí nào bác ạ. Hôm qua đi Bắc Ninh về gặp 1 vụ tai nạn, em chở họ đến BV. Chồng say rượu, tự lao vào lề đường @80km/h. Hắn chỉ bị xây xát lung tung, còn bà vợ bị rụng bàn tay khỏi cổ tay, rụng khớp vai.

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

Em cũng phải chở 1 chú uống rượu say, đánh nhau chảy máu đầu đi cấp cứu ở Việt Đức. Bị dây ra 1 ít ở ghế sau mà chưa biết làm cách nào tẩy hết. Bác Narva dùng thử cái đó xem thế nào rồi phổ biến cho AE cái nhé. Thanks!

Hạng C
3/10/06
705
16
18
43
Gốc Quê Choa.

quote:

Trích đoạn: Accord_76

"làm sạch vết máu trên nỉ bọc ghế": lãng mạn và may mắn quá nhỉ.....

Thực tế nó chẳng lãng mạn và may mắn tí nào bác ạ. Hôm qua đi Bắc Ninh về gặp 1 vụ tai nạn, em chở họ đến BV. Chồng say rượu, tự lao vào lề đường @80km/h. Hắn chỉ bị xây xát lung tung, còn bà vợ bị rụng bàn tay khỏi cổ tay, rụng khớp vai.
Hê hê, nghe bác Narva nói, thấy rùng rợn wá! Bác Accord_76 đã bao lần trải qua chuyện "lãng mạn" kiểu vậy chưa? Chắc bác đang nói đến vài điểm hồng hồng trên nỉ thôi, hehe.

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Đó, ngày xưa em nói các bác nên có 1 tấm bạt trên xe mà chắng ai chịu tin. giờ thì biết nhé

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Chai giặt nệm thì không tẩy nổi vết "máo" đâu bác ơi ![&:]
Chỉ còn có cách tháo miếng nệm đó ra, để trong chậu và cả nhà.... đ..i vào đó và ngâm qua đêm. Sau đó giặt sạch sẽ thơm tho lại bằng Omo hay Tide gì đó.
Đó là cách Papa em tẩy vết máu trên quần áo vật dụng khi còn là Bộ Đội chiến khu Đ đó, mong là các bác áp dụng được.:)