Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Làm sao chùi mắt CD

Hạng B2
17/8/04
156
1.267
93
HCMC
Các bác làm ơn cho em hỏi làm thế nào để chùi mắt đọc của CD player vậy các bác, em thấy cái khe để đĩa hẹp quá nếu xài CD cleaner có chổi quét chắc là không có tác dụng rồi.

Thanks các bác

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61
RE: Làm sao chùi mắt CD

Chùi cái đĩa CD bị dơ , không cần chùi con mắt làm gì :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/8/04
156
1.267
93
HCMC

Ý em nói là cái CD trong xe đó, cái khe để nhét CD vào bề cao chỉ hơn cái CD một tí xíu, khi nhét cái CD có chổi vô emchỉ sợ nó làm dơ luôn cái chổi đó chứ.

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Theo riêng em nhé, thì không nên dùng cái CD Clean đó. Với 1 cái mắt đọc lồi lồi như vậy và với 1 tốc độ quay tương đối nhanh thì chưa chắc chổi quét đã lau được sạch hết mà có khi lại dễ xước mắt.
Như ý cậu Bảy dùng ống thổi thì tốt hơn, hoặc bác thử ra hàng vi tính hỏi cái hộp xịt không khí nén xem sao.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.523
113
Q3

Bác ui tui thấy cái đĩa chùi đó hình thức thì có vẻ hợp lí nhưng chẳng giải quyết được gì, thử rồi khong thấy cải thiện tí nào hết, tháo ổ ra đưa thợ chùi chắc ăn hơn.

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: corolla95

Bác ui tui thấy cái đĩa chùi đó hình thức thì có vẻ hợp lí nhưng chẳng giải quyết được gì, thử rồi khong thấy cải thiện tí nào hết, tháo ổ ra đưa thợ chùi chắc ăn hơn.

Mình mà đã tự tháo được ổ thì cần gì phải mang ra thợ nữa hả bác? :D:D:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.523
113
Q3

Ý tui là tui tháo cái mặt nạ ra, rì mu nguyên cái cd drive + các jack dây điện ( Xe tui ổ Pioneer DH440 có AM-FM ), chứ đâu có dám tháo cái cover bằng sắt của cd drive ra, tui còn chưa thấy " con mắt " là cái gì nữa là...

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Ý tui là tui tháo cái mặt nạ ra, rì mu nguyên cái cd drive + các jack dây điện ( Xe tui ổ Pioneer DH440 có AM-FM ), chứ đâu có dám tháo cái cover bằng sắt của cd drive ra, tui còn chưa thấy " con mắt " là cái gì nữa là...
Đúng là phải chuyên nghiệp hay (such a pro) rồi mới mở đc!

LQT
O.S.P.D
3/10/03
135
1
18
hcmc

Xin lỗi các bác là tui móc topic này ra ...

-
Đầu nghe nhạc trên xe .. hơn 2 năm rồi ... nên muốn mang ra lau chùi bảo trì ... nhưng không biết chỗ nào..

Bác nào ở sàigòn giúp em 1 tay.