Thảo Luận Chung làm sao Depart nhanh?

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
RE: làm sao Depart nhanh?

Nếu xe các bác có traction control thì phải tắt đi thì mới xoáy bánh được ... nếu không thì hệ thống này tự động điều chỉnh lực phanh để bánh không xoáy ... ở Mer còn có chức năng ASR (acceleration skid regulation) chuyên trị tình trạng xoáy bánh khi đề pa

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

thế trong cine nó đạp phanh rồi hit gas lút cán thì bánh sau xoay tít mà bánh trước không nhúc nhích thì tại sao hả bác? đạp phanh thì cả 4 phanh họat động hết cơ mà.và nếu bánh sau xoáy thì xe đó dùng cầu sau giống mấy em môtô.phanh trước+ga to + nhả côn = burn out.còn đối với xe dẫn động cầu trước? dẫn động 4 bánh thì sao hả các bác?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em thì khoái mây cảnh nẹt...pô chờ xuất phát. Không biết nó làm sao mà cả xe nhún nhún, cắm đầu xuống nhìn hay phết (em chỉ biết là nó có dùng...thắng thui :D)

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

Ui, trong cine thì mấy chiếc xe đang... đóng phim, tạo cảnh xoáy bánh cho tăng thêm cảm giác.
Nhưng mấy tay đua Rally thì làm cái quái gì mà xoay tròn xe một chỗ được nhỉ? Mấy chiếc đó hình như là AWD mà

F1 xoay được thì dễ hiểu.

bác tên gì kệ bác...:D...lực phanh tới 2 bánh trước và sau không bằng nhau, cụ thể là lên phía trước sẽ lớn hơn lên phía sau...nên với xe cầu sau thì nếu bác đạp phanh đủ lực cộng với đạp ga thì bánh sau sẽ quay tít còn bánh trước đứng im đới...:D

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

còn cầu trước với AWD thì sao?:D.cầu trước : đứng im khét lẹt
AWD : ùm ùm ùm.......rốp:D hả bác

Hạng B2
20/4/05
140
0
0
www.taybacgroup.com.vn

...đó chính là chuyện em thắc mắc - mấy tay đua Rally làm cái quái gì mà xe có thể xoay tròn một chỗ, xe Rally thường là AWD...[8|]

Hạng B2
16/6/05
198
2
0

Trò này thì làm với xe chạy cầu sau

Nếu muốn xe quay vòng thì bạn nên quay tay lái hết về một hướng xong rồi tống hết ga
Nếu xe không đủ mạnh thì để ga chừng 4000 rpm xong rồi nhả côn ra . Đối với AT thì chân trái đạp thắng chân phải đạp hết ga xong rồi buông thắng ra