Hạng D
22/5/09
1.049
14.272
113
Chắc nó làm tổ đâu đó ở balcony. Có dịch mới sợ chứ không có dịch thì cho nó ở thoải mái, dọn có chút xíu mà ngại gì. Nhà em cũng lâu lâu có cặp bồ câu chui vào làm tổ và còn có đàn chim sẻ đến ăn trụi lá, bới tung mấy cái chậu cây ở balcony em cũng kệ nó, quét dọn chưa tới 5 phút, có chim chóc quanh nhà cho có không khí thiên nhiên.
Ngoài chim ra thỉnh thoảng lại có dơi bay loạn cào cào trong nhà, em chỉ mở cửa cho nó ra ngoài chứ cũng không đuổi. Mấy con này đâu có hại gì

Hạng D
19/10/06
2.213
13.133
113
Đất lành chim đậu !! Nếu ko " sắm cho nó một cô vợ " để nó ở lại luôn với anh thì cũng cho nó ăn cho đàng hoàng vài bữa nó cũng đi thôi. Bồ câu nó phải sống có đôi và có đàn.

"Chim sa cá nhảy" chú cẩn thận!

Sống đến năm 40 t mà vẫn được 1 con chim lạ quấn quít bên anh! Đó là may chứ ko phải là hoạ.

Đất lành chym đậu, thay vì cho nó ăn đầy đủ a lại lấy gậy a xua nó.

A bắt đc nó lại thì cho mình xin về nuôi , nhà đang có sẳn chuồng , tính kiếm 1 cặp về nuôi , mình cần thật :)

View attachment 1873294 Đàn bồ câu nhà hàng xóm, trưa nắng nên xuống có nhiều đây. Anh ship Grab qua mình cho nhập chung cho có bạn.

Ảnh đi bán chym rồi ôm mấy chục tỏi đi mua biệt thự ở rồi, mấy anh còn ngồi đây bàn tán?

Anh thấy khó chịu thì bắt nó rồi chạy ra xa xa sa,thả nó bay đi anh.

10 trang mà k0 có giải pháp sao anh chủ?
Thôi anh bỏ nó vô cái thùng các tông đụclỗ, mình nhờ Grab đến lấy mang về vườn thả, Nếu nó ở thì nuôi không bay đi dâu thì bay

cám ơn các anh, mình đã xử lý xong nhen, kkk

Hạng D
4/12/14
1.905
92.995
113
53
Anh chủ nên thì thầm như em nè:
Tau sợ bồ câu lắm dzồi, tau rước 1 con về giờ nó là "đại bàng" rồi!
:3dcuoigif:

Hạng D
15/7/07
1.807
11.609
113

Cũng là 1 giải pháp
Nhưng bồ câu là chim nuôi,. k0 phải động vật hoang dã nên trả về tự nhiên sẽ khó kiếmăn
Nó quen nên sẽ lại gần con người kiếm ăn sẽ bị băt và có khi bị thịt vì k0 phải ai cũng được như anh chủ
Mong nó được ổn

Hạng D
14/8/11
4.222
90.314
113

Anh @dstuyen đã đối xử với con bồ câu đó ổn !!
Nhưng không hiểu sao m6. coi clip cứ cảm giác tội tội cho nó !! Nó là chim nuôi, nó cần một mái ấm!!

Hạng D
19/10/06
2.213
13.133
113
Anh @dstuyen đã đối xử với con bồ câu đó ổn !!
Nhưng không hiểu sao m6. coi clip cứ cảm giác tội tội cho nó !! Nó là chim nuôi, nó cần một mái ấm!!

hic... em có biết gì đâu, tuần rồi nó cứ vô nhà em kiếm ăn chứ ko phải ở luôn đâu mà mái ấm gì gì anh ơi, đến giờ ăn nó mò đến thôi, xong ỉa phẹt phát bỏ đi hà

Hạng B2
11/6/07
230
14.144
93
Nó có bay về lại thì a bắt rùi cho mình xin nhé , mình thích nuôi những con dạn người như vậy.
Cầu cho e nó ko bị kẻ khác bắt màn thịt :)

Hạng B2
7/10/16
192
5.895
93
Con này nhìn tướng ngon ghê, giống chim đua.
Anh @dstuyen quả là người kiên nhẫn và nhân hậu!!!

Hạng D
19/10/06
2.213
13.133
113
Nó có bay về lại thì a bắt rùi cho mình xin nhé , mình thích nuôi những con dạn người như vậy.
Cầu cho e nó ko bị kẻ khác bắt màn thịt :)

mình có phải chủ nó đâu mà xin mình, mình chỉ xua nó đi thôi

Con này nhìn tướng ngon ghê, giống chim đua.
Anh @dstuyen quả là người kiên nhẫn và nhân hậu!!!

hé hé... đc khen sướng quá :D