Hạng B2
7/3/17
371
12.213
93
Xời ơi có con pet ngon dầy mà k bít hưởng,gán nui nó gòi quấn liện nó như mấy tay dưới miền tây,a đi đâu nó bay theo đó,đi ú cf nó theo uống vs a,bên thủ đức có 1 bà nui heo như pet,miền tây có người nui vịt như pet,cơ hội nổi tiếng đến gòi hãy nắm bắt,còn níu k ib e địa chỉ e gé bắt dìa

Hạng D
19/10/06
2.213
13.133
113
đù sau khi nó gù anh thì anh lấy cán chổi (hay vật gì đó tương tự cán chổi) đánh nó
vậy là kết nhao dồi

:confused:

Nhà em đợt trc cũng có 2 con chim bồ câu về ngủ trên sân thượng, sau lại kéo thêm 2 con nhỏ nữa (chắc mới ra ràng), chỉ chiều tối bay về ngủ, sáng mai là kéo nhau bay đi. Cũng một thời gian khá dài em cứ để yên, sau này sáng nào cũng phải dọn phân chim, cứ tối đến em lên em lùa, ít bữa thấy bay đi hết

nó ko có sợ mình đâu, con mèo chụp nó mấy lần mà nó chả sợ, giờ con mèo phải nhường nó ăn uống luôn á

Làm thịt.
Để lâu di họa khi đồng bọn nó đến.

đúng rồi, sợ nó kéo đàn đến mình chịu ko nổi

Hạng D
3/5/17
1.050
93.585
113
Nghe anh chủ nói khi đánh đuổi nó thì nó gừ gừ xù lông lên, ngoắc đuổi sủa gâu gâu! Nếu là vậy thật thì đúng là con chim lai chó, chim quý hiếm, giá đắt ko thể tưởng nổi đâu

Hạng D
28/3/12
3.364
57.434
113
51
Nghe anh chủ nói khi đánh đuổi nó thì nó gừ gừ xù lông lên, ngoắc đuổi sủa gâu gâu! Nếu là vậy thật thì đúng là con chim lai chó, chim quý hiếm, giá đắt ko thể tưởng nổi đâu
:D

Hạng C
21/9/10
850
32.801
93
Em nghĩ con này trước nuôi nhốt nên nó mới không sợ người, chắc nó sổng chuồng ở một nhà nào trong khu nhà bác chủ thớt. Chim mà thả, sống trong chuồng trên mái nhà thì người tới gần là nó bay đi à