Hạng B1
14/9/15
90
95
18
Đồng Nai
Bác đi khá sớm nhỉ :D
Bác đi hết cao tốc vào Hồ Thị Hương (TP Long Khánh) qua đường ray xe lửa thì có quán mì kéo bên trái. Ngon dở thì tuỳ người nhưng ăn ổn, có há cảo, bánh bao và sâm lạnh khá ngon, quán này nấu khá giống các nhà hàng Hoa. Nếu muốn nghỉ chút thì đi lên 20m có cà phê Phố Cổ, vào ngắm cá Koi nghỉ ngơi chút đỉnh lại tiếp tục hành trình. Đi thẳng 1 mạch ra Phan Thiết có thể ghé cơm niêu Kim Anh Phát (đường Hùng Vương) rồi đi thẳng ra mũi né nhận phòng.

• Like
Reactions: lazzy_vn
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Bác đi khá sớm nhỉ :D
Bác đi hết cao tốc vào Hồ Thị Hương (TP Long Khánh) qua đường ray xe lửa thì có quán mì kéo bên trái. Ngon dở thì tuỳ người nhưng ăn ổn, có há cảo, bánh bao và sâm lạnh khá ngon, quán này nấu khá giống các nhà hàng Hoa. Nếu muốn nghỉ chút thì đi lên 20m có cà phê Phố Cổ, vào ngắm cá Koi nghỉ ngơi chút đỉnh lại tiếp tục hành trình. Đi thẳng 1 mạch ra Phan Thiết có thể ghé cơm niêu Kim Anh Phát (đường Hùng Vương) rồi đi thẳng ra mũi né nhận phòng.
Cơm niêu KAP thì em chưa ăn thử.
Nhưng trên đường Tuyên Quang, từ đường lớn Ng Tất Thành quẹo trái vô, có quán cơm dĩa/phần Mỹ Hương ăn cũng được. Lúc trước đi công tác ra đây em hay ăn, nhưng cũng lâu rồi em ít ghé..
Vài bữa cao tốc lên thì PT lại nóng hổi thôi.. lúc đó sợ không còn quán rẻ .. :p

• Like
Reactions: toan.tran
Hạng B2
13/8/13
187
195
43
Nhà em đi Phan Thiết thì thường ăn sáng ở quán Đệ Nhất Mì Kéo (411 Hồ Thị Hương, P.Xuân Thanh, Long Khánh). Quán nằm bên trái đường chiều từ Tp.HCM-Bình Thuận. Quán bán các món ăn sáng cho người Hoa, thường thì lúc nào quán cũng có 3-4 ô tô ghé vào ăn. Tầm giá 70k-80k/người nhưng ăn ngon.
bún riêu cua ở gần đây ăn cung ngon và đập đà

Hạng B2
26/4/18
140
458
63
42
Em toàn 4h30 sáng chạy từ SG ra phan Thiết tầm 7h30-> 8h, cafe, ăn sáng ven biển bao ngon, bao mát :).

• Like
Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Em toàn 4h30 sáng chạy từ SG ra phan Thiết tầm 7h30-> 8h, cafe, ăn sáng ven biển bao ngon, bao mát :).
Ven biển đoạn nào anh? Để bố trí vài bữa làm thử 1 chuyến.
Mà 200km anh bào sao có 3 tiếng hay vậy. Nội chạy hết khúc ĐNai em thấy hết nhiêu đó thời gian rồi.. Toàn bảng nội thị.. :mad::mad:

Hạng B1
9/7/08
69
37
18
VietNam
www.thonhimshop.com
Mời bác ghé quê em!
Nếu thích ăn mì hoành thánh mời ghé quán Ba Tiều_trên đường Hùng Vương, gần đường rày, bán mấy chục năm nay, quán nhìn hơi cũ nhưng được cái ngon (còn nhiều món ngon nhưng do em chỉ thích món này)! Đậu xe trước quán.

Nếu thích ăn cơm tấm thì trên đường Trần Phú có quán đối diện mẫu giáo Thanh An, đảm bảo chất lượng. Đậu xe trước quán hoặc đối diện có cái hẻm để xe vô tư. Chủ quán bán mấy chục năm, là hàng xóm nhà thằng bạn em.

Kế bên có quán cháo lòng vỉa hè, ăn cực ngon, 8h30-9h là hết. Cháo nấu khéo lắm, lòng, dồi... ăn ghiền.

Trên đường Hồ Thị Hương đoạn giữa có quán cháo cá lóc Tí Cháo lớn. Nằm tay phải luôn, đậ xe được. Có cả cá lóc nướng, cá lóc hấp bầu ăn ngon.

3 quán trên là của dân địa phương.

Bác thích quán của khách du lịch thì ghé cơm niêu Cao Phát. Kêu nồi mắm kho quẹt và đĩa rau củ luộc là số dách.

Lưu ý: Petrolimẽx trên Hồ Thị Hương là cây nhượng quyền. Ko có xăng 95-V và dầu 0,001S. Muốn đổ chính hãng thì ra QL1A phía Xuân Lộc.

Ngoài ra, vừa từ Hồ Thị Hương quẹo trái QL1A là trong đô thị chạy 60. Ai lâu ko chạy, ra bơm 90 là dính. Đi từ Tân Phong xuống mới thấy bảng.

Còn rất rất nhiều quán ngon, nhưng đường LK nhỏ lắm e ko tiện giới thiệu.
Phải đăng nhập để like cho bài chia sẻ chi tiết của bác. Cám ơn bác

• Love
Reactions: valuableking
Hạng B2
26/4/18
140
458
63
42
Ven biển đoạn nào anh? Để bố trí vài bữa làm thử 1 chuyến.
Mà 200km anh bào sao có 3 tiếng hay vậy. Nội chạy hết khúc ĐNai em thấy hết nhiêu đó thời gian rồi.. Toàn bảng nội thị.. :mad::mad:
Bác đi thử đi, tầm 4h, 4h30 đi ở SG sướng lắm, chạy như chốn không người, ra khỏi cao tốc hết 1 tiếng là nhiều đó, ra đồng nai thì càng khỏe vì ít cont và dân đi ít lắm

• Like
Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
thường nhà mình đi mũi né là xuất phát 6h, và ăn sáng trong sg luôn cho khỏe, và đi ra đó trưa. còn đổ xăng thì cứ search petro là nó hiện google