P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
46
89
21
Tp. HCM
Em chào các ACE trên CNL,

Đầu tháng 7 này em sẽ làm một chuyến đi 1/2 Việt từ Sài Gòn đến Quảng Bình, trong khoảng 9 ngày 8 đêm. Em đi 7c, gđ 3 thế hệ, gồm cả Bà, vc em và mấy nhóc.

Lần đầu xuyên 1/2 Việt với gđ 3 thế hệ, xin góp ý cung đường, chỗ ăn/nghỉ/vui chơi
*Ảnh minh họa

Lịch trình em dự kiến nghỉ đêm mỗi chặng như sau:
SG - Phú Yên - Hội An - Quảng Bình - Huế/Đà Nẵng - Quy Nhơn - Ninh Thuận - SG
Em đi chặng ngắn < 400Km thì nhiều nhưng chưa xuyên Việt lần nào. Nhờ ACE trên CNL góp ý cung đường, chỗ ăn/nghỉ/vui chơi, lộ trình sao cho phù hợp, an toàn giúp em.

Thanks Oser.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/7/15
777
4.862
93
A xem lại các bài trước của các Oser khác chia sẻ trên này.

• Like
Reactions: nvada
Hạng B2
28/12/09
117
106
53
Ngày đầu thường còn khỏe, chủ động đi sớm được và từ SG ra Nha trang là cao tốc, nếu đi đến Phú Yên (Tuy hòa) thôi thì hơi phí vì chỉ mất khoảng 8 tiếng tính luôn ăn uống nghỉ ngơi. Nhưng ngày thứ 2 phải chạy QL1 Tuy hòa đến Quảng ngãi mới lên cao tốc, trong khi QL 1 đoạn Phú Yên - Bình Định không tốt, luôn phải sửa chữa thường xuyên.
Lộ trình từng đi SG - Qui Nhơn - Đà Nẵng ( 2 đêm) - Quảng Bình (2 đêm) - Sa Huỳnh - Nha trang - SG

• Like
Reactions: hoangquysg and P.Q
Hạng B2
11/9/13
234
173
43
đi thong thả chơi bời thì ngày đầu nha trang. Ngày hai Quy nhơn tuy hoà, ngày ba Quảng Bình.
đi nhanh nhẹn thì ngày đầu đến Quy nhơn, ngày hai đến Quảng Bình. Giờ cao tốc nhiều thanh niên với trung niên chạy tốt trong hai ngày. Người già thì mình chưa biết vì chưa đưa các cụ trên 60t đi đường dài bao giờ.

• Like
Reactions: P.Q
Hạng B2
24/6/17
460
794
93
46
Em chào các ACE trên CNL,

Đầu tháng 7 này em sẽ làm một chuyến đi 1/2 Việt từ Sài Gòn đến Quảng Bình, trong khoảng 9 ngày 8 đêm. Em đi 7c, gđ 3 thế hệ, gồm cả Bà, vc em và mấy nhóc.

View attachment 3162844*Ảnh minh họa

Lịch trình em dự kiến nghỉ đêm mỗi chặng như sau:
SG - Phú Yên - Hội An - Quảng Bình - Huế/Đà Nẵng - Quy Nhơn - Ninh Thuận - SG
Em đi chặng ngắn < 400Km thì nhiều nhưng chưa xuyên Việt lần nào. Nhờ ACE trên CNL góp ý cung đường, chỗ ăn/nghỉ/vui chơi, lộ trình sao cho phù hợp, an toàn giúp em.

Thanks Oser.
Bác xem hành trình của nhà em đây, đầy đủ ăn uống, ngủ nghỉ từ sg- đà nẵng

• Like
Reactions: newbieq7 and P.Q
P.Q confirmed
Tập Lái
5/3/19
46
89
21
Tp. HCM
Có anh nào ghé Huế không ak ? Em xem trên CNL không có thông tin gì cả ....
Tks,

Hạng B2
26/7/22
208
289
63
33
Ngày đầu thường còn khỏe, chủ động đi sớm được và từ SG ra Nha trang là cao tốc, nếu đi đến Phú Yên (Tuy hòa) thôi thì hơi phí vì chỉ mất khoảng 8 tiếng tính luôn ăn uống nghỉ ngơi. Nhưng ngày thứ 2 phải chạy QL1 Tuy hòa đến Quảng ngãi mới lên cao tốc, trong khi QL 1 đoạn Phú Yên - Bình Định không tốt, luôn phải sửa chữa thường xuyên.
Lộ trình từng đi SG - Qui Nhơn - Đà Nẵng ( 2 đêm) - Quảng Bình (2 đêm) - Sa Huỳnh - Nha trang - SG
QL1 đoạn PY-BĐ em đi tháng 11 rồi thì thấy đường đẹp, thời điểm đó có 2 đoạn đang hoàn thiện.

Hạng B2
26/7/22
208
289
63
33
Bác khởi hành từ SG thì ngày đầu em thấy nên tới Quy Nhơn.

Hạng B2
8/4/19
465
414
66
Ngày 1 nên đi sớm ghé Quy Nhơn luôn, Ăn trưa ở Lẩu Mực Đại Lãnh , ngày 2 thong thả đi qua cầu Thị Nai tham quan hoặc check in Kỳ Co Eo Gió chùa Long Sơn có tượng Phât trên núi. Đi ven biển ra đến Thị Trấn Tam Quan Quãng Ngãi lên cao tốc đến Hội An tầm 16h check in Phòng, tối tham quan Phố cổ.
Ngày 3 từ Hội An lên cao tốc ra thẳng Quãng Bình luôn

Hạng B2
5/9/18
172
291
63
Mình thấy lịch trình nên cỡ <300km/ngày, tối đa 5-6h trên xe/ngày, xen kẽ có nơi ở 2 đêm (chạy loanh quoanh quãng ngắn trong ngày cho mọi người xả hơi). Muốn đi 1 lần cho biết thì nên đi đường đèo, ven biển, ngắm cảnh; còn muốn chạy nhanh đến nơi thì theo chị gồ (cao tốc, QL1A, hầm) :)). Hoặc muốn phẻ hơn thì gửi xe lồng 1 chiều và bay ra, chiều còn lại chạy xe; tổng thể tiền khách sạn/xăng/cầu đường cũng sẽ không chênh lệch nhiều so với tiền gửi xe/vé máy bay.
Đi chơi có các cụ/trẻ em, mình thấy cứ thoải mái là được; ko cần phải đi quá nhiều điểm checkin.