xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Con land cruiser nó bự như lx 570 , chứ con xe này cụt lủn, mình thấy dáng ko ưng, mình thích trường xe hơn. Nếu con land crui mà 400 mã là cần xem xét, nó chạy đi tỉnh cực đã.

• Like
Reactions: Tuandta
Hạng F
7/8/17
7.712
10.611
113
Con land cruiser nó bự như lx 570 , chứ con xe này cụt lủn, mình thấy dáng ko ưng, mình thích trường xe hơn. Nếu con land crui mà 400 mã là cần xem xét, nó chạy đi tỉnh cực đã.
Con defen này có chiều dài 5.01m thì làm gì mà ngắn hơn land cruiser?

Hạng D
5/4/15
4.070
3.512
113
Trong họ nhà Land Rover thì con Discovery là xấu nhất (trừ dòng chữ Discovery lại được copy nhiều nhất). :D

• Like
Reactions: xxl
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Và bác mong chờ mua land cruiser với giá tầm 4 tỷ tức là bác k có ý định mua xe nào trong 2 con này luôn đúng hok?
Thật sự là Land V6 tăng áp đang chào đặt cọc trước là Full options.
Nếu đúng là full thật thì hạ tiền mua là tương đối hợp lý (vì nếu được máy 3.0 hạ được thêm vài trăm củ tiền thuế là ngon troét).
Tại đi cái kiểu đặc thù cần cân nhắc offroad nữa, thì độ bền của Land Toy đáng tin hơn, vớ mấy em Land Rover này cũng áy náy lắm, có khi đang offroad bét nhè, lại báo lỗi vớ vẩn như xăng ko đạt chất lượng rồi khóa mẹ máy lại thì toang.
Mà thấy bảo là con Defender này cũng mút xăng kinh lắm, 2.0 mà đi như 5.7 của 570 luôn.

• Like
Hạng F
7/8/17
7.712
10.611
113
Nếu đúng là full thật thì hạ tiền mua là tương đối hợp lý (vì nếu được máy 3.0 hạ được thêm vài trăm củ tiền thuế là ngon troét).
Tại đi cái kiểu đặc thù cần cân nhắc offroad nữa, thì độ bền của Land Toy đáng tin hơn, vớ mấy em Land Rover này cũng áy náy lắm, có khi đang offroad bét nhè, lại báo lỗi vớ vẩn như xăng ko đạt chất lượng rồi khóa mẹ máy lại thì toang.
Mà thấy bảo là con Defender này cũng mút xăng kinh lắm, 2.0 mà đi như 5.7 của 570 luôn.
Land bán chính hãng VN cắt nhiều thứ lắm so với Mỹ và Trung Đông nên cũng chả biết là "full" ở mức độ nào.

Hạng C
2/6/16
825
838
93
38
Con này nhìn thực tế gây ấn tượng. Nói chung từ Mer G63, Defender, Jeep Rubicon, TOYOTA FJ...cho đến Suzuki Jimmy...có chung kiểu dáng nam tính, mạnh mẽ cho nên đa phần dễ có thiện cảm!

xxl
Hạng B2
20/10/19
145
129
43
42
Mình thì chỉ đi phố thôi và đi gầm thấp, đang chạy song song con accord, và con bim mới bóc tem, ko thích toy, nhưng nếu con land mới này về thông số như vậy chắc lấy một con, đơn giản vì nếu được vậy là nó ngon, SUV full rất hầm hố chứ ko như mấy con SUV đô thị kia.

Hạng D
19/6/19
1.228
1.972
113
năm ngoái là Mazda 3 phải ko mí anh ? gu ban giám khảo mặn thiệt, chuyển từ nuột nà sang cụt ngủn.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Land bán chính hãng VN cắt nhiều thứ lắm so với Mỹ và Trung Đông nên cũng chả biết là "full" ở mức độ nào.
Là nó mặc dù giảm thuế TTĐB do giảm dung tích máy, nhưng vẫn giữ nguyên mức giá bán (em biết là thấp hơn một tí), bù lại là so với bản 2019 thì nó kéo lên full op luôn, cảnh báo điểm mù, phanh khoảng cách, rồi nâng hạ gầm các kiểu con đà điểu.
Mình thì chỉ đi phố thôi và đi gầm thấp, đang chạy song song con accord, và con bim mới bóc tem, ko thích toy, nhưng nếu con land mới này về thông số như vậy chắc lấy một con, đơn giản vì nếu được vậy là nó ngon, SUV full rất hầm hố chứ ko như mấy con SUV đô thị kia.
Bác giống em, mua một con SUV đi làm, một con sedan đi lượn lờ cá cảnh.
Sáng nay ngoài Hn mưa to, đang định lấy sedan đi cá lượn cf, ra ngoài thấy như bão ngập như sông, lại quay về hầm lấy SUV.

• Like