Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur
RE: Lắp Strutbar cho ESC, có ai bán ?

có 1 loạt bài về vụ này rồi mà bác... bác chịu khó tìm lại...
cái hình bác mayback post là cái swaybar (thanh màu đen treo dưới ống bô...) có tác dụng chống trượt, lắc...
nói chung theo tôi thì lắp cái strutbar cho ESC chắc ko có tác dụng gì mấy... vì strutbar làm chuyên dụng cho xe SUV...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/6/05
177
4.909
93
hcm

ý các bác là cái nào hay cái này

em kg rành lắm nhưng chả nhẽ nó ảnh hưởng đến chuệyn xe vào cua hả? strutbar là thanh giảm xóc mà???

...ko ai trả lời bác Súb á...:D...thui em loi choi tý vậy...chiếc xe thông thường được thiết kế để vận hành ổn định với động cơ, hộ thống giảm xóc như một hệ thống toàn diện. Khi động cơ của xe được nâng cấp để tăng công suất hay chiếc xe được vận hành trong điều kiện khắc nghiệt (như đua xe chẳng hạn) thì thiết kế ban đầu của chiếc xe không đáp ứng được yêu cầu đó dẫn đễ việc vận hành chiếc xe không được "ngọt ngào". Strutbar hay Towerbar là thiết bị giúp nối 2 đỉnh của 2 thanh nhún chính qua đó tăng khả năng chịu đựng của chassis qua đó giúp chiếc xe vận hành dễ hơn trong những điều kiện đó.:D

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

cảm ơn các bác rất nhiều, em đã hiểu rồi như vậy Suv em vào cua không thấy bồng bềnh (vì em toàn rà phanh thôi mà) vậy là em không phải mua rồi [8|]

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Tóm lại là có bác nào biết bán ở đâu hoặc chế ở đâu không chỉ cho tôi với. [&:]

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

bác skyliner: hàng này ở VN chắc ko có, tôi tìm cả năm nay rồi ko ra nè, chắc phải order từ bển về (Thái chắc có)... dưng mà với xe unibody như ESC thì gần như ko có tác dụng đâu bác... bác nên chú ý đến bộ vành và lốp thì có lẽ đúng hướng hơn... chúc bác thành công nhé

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Tks bác Bman. Tôi đang tập trung cả hai hướng mà bác . ;):D:D:D