PMC
Lơ Xe
12/1/04
2.381
168
63
Xa Cảng Miền Tây
RE: laptop cùi

Win XP mà bác giản lược đi thì cũng chạy phà phà bác à, không sao đâu, vẫn ngon hơn Win 2K nhiều. Em cài Win XP vô PII 333 mà cũng lướt ào ào kìa, thơm luôn :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

nếu win98 "thấy" màn hình máy bác thì chuyển sang 98 cho nó nhẹ nhàng bác ạ

nếu vấn đề là cài win98 không dùng được cái modem cáp với usb thì cũng có giải pháp. Bác xem cái modem có cổng rj45 ko (thường là có)? nếu máy tính của bác cũng có sẵn card mạng thì dùng card mạng, không có sẵn thì ... mua (bác ra tiệm tinvi gì đấy trên đường ntmk có bán nhiều)

tôi không nghĩ thay card màn hình được đâu.

Trích đoạn: VW

to @bác giáo : em lên 800x600 cũng ko được.Em cũng nghi là do Driver của màn hình.Em có lên chat với với kỹ thuật của Compaq nhưng nó không hiểm em nói gì :mad:.Win XP ko hiểi được màn hình của máy em là hiệu gì :mad:
to@noname :em dùng ADSL của SCTV mà Win 98 nó ngu quá ko hiểu được cáci modem ADSL này .Bó toàn thân luôn
Em nên tìm driver màn hình ở đâu nhỉ ? Hay là thay Card màn hình thì sao ?Thanks

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.721
113
53
SG

to @bác giáo Do em dùng net của SCTV nên cái này nó hơi bị khác ADSL bình thường là phải tạo acc và connect như dial up .Win 98 thì hiểu USB modem (do có driver modem kem theo)nhưng em kiếm nát trong WIn 89 thì ko thấy chức năng tạo acc để connect internet by high band line (trong win Xp thì có).Do đó ko thể connect được
Chác em phải ghé bác @sia thôi.Bác sịa ơi cho em xin địa chỉ với.Thanks

Hạng B1
6/11/03
56
0
0
Vietnam

SCTV bây giờ đâu cần dial up nữa đâu bác. chỉ cần bác cắm RJ45 vô modem, Modem cấp IP được là vô net được à.

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
522
6.721
113
53
SG

to@kaka thế user name va pass thi nhập chỗ nào hả bác ??tại em dùng SCTV lâu rôi ko biết bây giờ có gì khác ko ,để em hỏi lại coi.thanks