Hạng C
18/3/16
529
12.826
93
Làm gì có quốc gia nào khôn như xứ này. Ngay tại nước nó ráp xe lỗi là ntd làm ầm trời bắt gia hạn BH lên 10 năm mặc dù chắc éo gì xài quá 5 năm, còn đẩy giá xe tụt xuống khi mua/bán.
Ở đây thì xe đã lỗi, hãng cũng éo chịu BH 10 năm còn tăng giá xe cũ, phải “khôn” lắm mới đi giữ con xe lỗi hơn 10 năm để sửa chứ nói gì 25 năm mà đi tăng giá, nể nhất vẫn là cái bọn xuống tiền mua hơn bọn bán :rolleyes:

• Like
Reactions: kyogod and CuBiMi
Hạng D
26/3/18
1.466
2.134
138
32
Em thấy lúc này mua 1/2 tải như con Dao 2 lưỡi. Kg biết khi nào mấy Chú Phỉnh cấm giờ xe bán tải luôn thì lúc đó ói máu, hay là đang đề xuất xe nào hơn 5m kg đc vào TP giờ cao điểm :D :D :D

• Like
Reactions: kyogod
Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34
Ko phải tự nhiên đâu bác. Bác so thử hoặc chạy thử mới hiểu :D
Còn ai bảo chơi xe hay không thì thực ra hơi phiến diện. Hợp xe nào mua xe đó thôi đừng quan tâm người khác nói gì.

Em đã mua wildtrak 3.2 và đã bán, nhưng cũng ko chê ai ko đi ranger :))
Quyen Dpk có bị kh ko, bán tải ford là lỗi nhất, máy dởm nhất... chỉ có vnam nó mới bán chạy hiểu ko

Hạng D
4/12/12
1.635
1.794
113
25 năm thì cái xe đi đến khi đó cân sắt vụn đc là may, biển gì cũng đc miễn là tổng cp có xe chạy - - - nhiều nhiều vào

Hạng D
21/12/17
1.771
2.733
113
40
Năm nay em 40, đến 25 năm sau là em đã 65 tuổi. Tới đó hết khoái lái xe rồi, vứt luôn là vừa.

Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Quyen Dpk có bị kh ko, bán tải ford là lỗi nhất, máy dởm nhất... chỉ có vnam nó mới bán chạy hiểu ko
Con wt em chạy mấy năm chưa thấy lỗi gì, bán qua 1 đời nay là 7 năm rồi vẫn chưa thấy chủ mới kêu gì :D

nó vẫn cao giá và ngon nhất ở thị trường Úc nữa bác nhé :))

bác chạy chưa mà phán ghê quá :))

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Con wt em chạy mấy năm chưa thấy lỗi gì, bán qua 1 đời nay là 7 năm rồi vẫn chưa thấy chủ mới kêu gì :D

Nghe đồn vậy thì nói lại thôi. Bác làm gì dữ vậy?

Hạng D
24/4/17
1.880
1.502
138
34

Mình mới chạy từ đời 2014, qua 2017 a, rồi qua triton, isuzu, mazda ak.... tt vnam là vnam lôi úc vào làm gì... tiêu chuẩn 2 tt khác nhau nhiều lắm....
Bên mỹ lex rx350 mua chưa tới1.2 tỷ mà về vnam bn... đừng nói thuế bla bla nha
Thu nhập thấp hơn vài chục lần mà mua xe tiêu chuẩn đã thấp mà cứ thích mua giá đỉnh...
Nếu ở vnam thì vô xem ngừoi ta dán băng rôn ghi lỗi chảy dầu, lỗi hộp số kìa
- Làm một bài thi mất 1 tỷ ko: tôi mua triton , hilux hay isuzu, trong thời gian bn năm đó, chạy km tầm 300.000km, còn xe A là ford , mua mới ngay thời điểm này, xem xe nào xuống hơn, máy móc.. hay đưa mấy xe cày lâu nay thống kê phần trăm, ford tệ nhất thì mất 1 tỷ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/3/16
529
12.826
93

Mình mới chạy từ đời 2014, qua 2017 a, rồi qua triton, isuzu, mazda ak.... tt vnam là vnam lôi úc vào làm gì... tiêu chuẩn 2 tt khác nhau nhiều lắm....
Bên mỹ lex rx350 mua chưa tới1.2 tỷ mà về vnam bn... đừng nói thuế bla bla nha
Thu nhập thấp hơn vài chục lần mà mua xe tiêu chuẩn đã thấp mà cứ thích mua giá đỉnh...
Nếu ở vnam thì vô xem ngừoi ta dán băng rôn ghi lỗi chảy dầu, lỗi hộp số kìa
- Làm một bài thi mất 1 tỷ ko: tôi mua triton , hilux hay isuzu, trong thời gian bn năm đó, chạy km tầm 300.000km, còn xe A là ford , mua mới ngay thời điểm này, xem xe nào xuống hơn, máy móc.. hay đưa mấy xe cày lâu nay thống kê phần trăm, ford tệ nhất thì mất 1 tỷ...
Để cho nta thọt tay vô quần tự sướng tí :) Đã XL mà còn k nghiên cứu thị trường. Thị trường Úc nó nhan nhản Hilux chứ ở đó mà Ranger là nhất.
Năm 2016, Ford phải tuyên bố ngừng sx tại Úc sau hơn 90 năm hoạt động vì kinh doanh thua lỗ. Hiện tại, Ranger & Everest tại Úc cũng nhập từ Thái qua.

• Like
Reactions: kdldt
Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Để cho nta thọt tay vô quần tự sướng tí :) Đã XL mà còn k nghiên cứu thị trường. Thị trường Úc nó nhan nhản Hilux chứ ở đó mà Ranger là nhất.
Năm 2016, Ford phải tuyên bố ngừng sx tại Úc sau hơn 90 năm hoạt động vì kinh doanh thua lỗ. Hiện tại, Ranger & Everest tại Úc cũng nhập từ Thái qua.
Ơ đang thảo luận thì có quan điểm khác nhau, ông vào buông câu vô văn hoá phết.