Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
petrol nói:
Theo em mỗi xe cũng phải có ít Gỗ Ván, Pallet nhựa loại nhỏ 50x70 chẳng hạn.
1 túi đồ nghề mini, dây nhợ, càng có nhiều càng tốt, đến lúc bị hỏng có cái khác ứng cứu.
Xẻng, cuốc nếu được....nhìn càng hòanh tráng. Giày ửng, bao tay, Dao găm dùng cắt dây, rựa chặt gỗ ván....

Các bác bóng bàn nhé
Cám ơn bác post dùm em luôn.
Nếu được mỗi xe tự trang bị hành trang tối thiểu cho mình nhé, em nghĩ số lượng tham gia lần này đông, mỗi xe tự trang bị một vài món nhỏ thì chắc không sợ thiếu. Dây nhợ thì có sẵn bác mucachai và Vulcan chuẩn bị đủ rồi ...thêm một vài bác nữa đem theo vài cọng cáp là ok.

seabreaz nói:
Các bác ui , em hỏi một chút về ngày off nhé , sao k đi ngày thứ 7 , 13/6 ? vì em thấy mình đi thứ 7 như hôm rùi là rất ok vì sau khi off mình có một ngày nghỉ cho người và cả xe nữa . Đôi điều góp ý , các bác thông cảm nhé ! bác F1 cho ý kiến nhé !đa tạ ....
Cám ơn bác seabreaz đã cho ý kiến.
Nói thật, chuyên mục này mở ra lúc đầu em cũng không nghĩ mọi người hưởng ứng nhiều như vậy, vì đây là môn chơi cho các bác thật sự có tinh thần phiêu lưu lẫn chút mạo hiểm:) Vì vây, ngay từ đầu cũng như nội quy sau này của hội Offroad đều khuyến cáo tinh thần các chuyến đi là " lành ít dữ nhiều" nhưng vui nhiều hơn buồn, vì thế mấy chuyện như trầy xe, hỏng vặt là không tránh khỏi ...
.
Tuy không tâm linh nhưng ra mắt vào ngày 13 lại thêm tháng 6 ...nhìn con số hơi bị đẹp bác nhể?:D, chỉ sợ các bác về lại trách sao thằng F1 lại chọn số đẹp thế:)
Dù sao em vẫn thích ngày thứ 7 hơn, các bác biểu quyết nếu có nên chọn ngày thứ 7 để off cho tiện thì có thể dời sang thứ 7 vẫn ok.
@ quachbao: cám ơn bác đã chuẩn bị chu đáo.
@ncp-master: welcome bác tham gia các chuyến sắp tới ...hy vọng bác đắt hàng thêm nhờ anh em hội này:)

Để tiện cho việc chuẩn bị. Danh sách sẽ chốt vào sáng ngày mai nhé các bác

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Danh sách đăng ký tạm tính đến 5/6 nhé các bác ....
1. F1racer: Mitsubishi Triton 1
2. Otosaigon: Lancudo 2
3. Sushi3t: Korando/Escape/Uaz 3
4. Lienthanhquyet: Escape 4
5. Loctrtuong: Swift 5
6. Vucan4x4: FJ 6
7. Xe dap:
8. Seabrez: Vitara 7
9. Mucachai: Everest 8
10. quachbao
11. Camry 3.5
12. npt: Hi Lander 9
13. Help
14. Petrol: Ranger 10
15. Claudeh: Santafe 11
16.Kenvinthai
17. F1's friend: Terios 12
18. Dmax One: Dmax 13
19. Bexitrum: tài trợ Chivas Mer C200 14
20. V9232: Escape 15
21. dk4r
22. Mimo
23. Lovercar: Vitara 16
24. saigonvw: Pajero 17
25. Gatre76: Vitara 18
26. Babydriver
27. Ocsen: Đài VTC Terios 19
28.SM: Tracker 20
29.Teo_GM: SantaFe 21
30. Daothoat: Beenjing Jeep 22
31. tuananhvttb: Galloper Inovation 23
32. Xedap's friend: Landrover Freeland 24
33. cuopbien: Escape 2.3 25

Hạng B2
17/2/09
164
0
0
Vulcan4x4.com nói:
Anh em nào có sẵn dụng cụ cứu hộ thì đăng ký ở đây để xem còn thiếu gì thì trang bị thêm:

Vulcan4x4
  • Xích 5 tấn (6 mét)
  • Mà ní > 3 tấn (x 4)
  • Tời 4 tấn rưỡi
  • Máy bơm hơi
  • Túi dụng cụ sơ cứu
  • Bộ đàm (x 2) ---> Không biết còn ai có bộ đàm nữa không? tần số bao nhiêu thì AE thống nhất set trùng nhau luôn?
Còn thiếu:
  • Đội Hi Lift hoặc đội cá sấu
  • Máy GPS
  • Bộ vá vỏ xe
  • Thùng đá lớn để ướp nước uống (không loại trừ khả năng sẽ ướp beer :D)
  • Tuýp tháo vỏ xe + ống nước trợ lực
  • Tấm ri nhôm hoặc ri nhựa chống lầy
còn gì nữa AE nào nghĩ ra thì thêm vô luôn, coi như sắm bộ đồ chơi cho đội off road sau này đi đâu thì đem theo.

Em sẽ đem thêm thùng đựng nhiên liệu đề phòng bất trắc, vì một số xe gầm thấp, ko có skid plate có thể sẽ gặp vấn đề khi bị gác cầu.
Bao tay và xẻng thì em lúc nào cũng có

@F1: Em thấy có vẻ như danh sách này hơi bị nhiều rùi, bác nên chốt sớm thì hay hơn, ko khéo vào bãi offroad lại ko còn chỗ cho các bác quấy rối đó.
Thanks.

Bộ đàm em nghĩ bác nào có thì đều nên đem theo, di chuyển số lượng đông vừa để báo cáo tình hình đường xá giữa các xe đầu và sau,vừa cầu cứu nhau khi offroad. Do vậy bác nào có hay ko có bộ đàm thì đều thông báo sớm cho mọi người cùng biết để có biện pháp vay muợn thêm của các bác ko đi.Chí ích mõi xe nên có 1 bộ đàm.

Hạng D
21/3/09
1.020
112
63
Saigon
em thấy nên đi thứ 7 các bác ah , vì chắc chắn sau khi off , sẽ có một số thiệt hại về mọi mặt ...(ofroad nó thế mừ ...) riêng với vợ 2 , chúng ta sẽ phải cho vợ đi tắm rửa và kiểm tra lại để thứ 2 còn làm việc nữa chứ ....ngu ý của em là như vậy mong các bác tha thứ ....

Tập Lái
8/10/07
34
0
6
bác F1racer ơi! em xin tham gia đoàn từ ngã tư an sương nhé. vì nhà em gần đó đi cho tiện

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.289
113
49
TP.HCM
Em đang xem mượn con Ranger 05 của anh bạn, nên chắc sẽ đu theo chơi cùng các bac. Nếu máu em sẽ lụm luôn em này chơi với các bác luôn, hehe...

Status
Không mở trả lời sau này.