Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi LOA CHO CAMRY

Hạng C
15/6/04
821
12
0
RE: LOA CHO CAMRY

Đẹp đấy các bác ạ ! nhưng em là thằng thực dụng thấy độ kiểu này thì có vẻ hơi lãng phí theo kiểu áo gấm đi đêm, người trong xe chả thấy gì, mà người ngoài xe lại càng ko, em sợ lâu lâu bác lại chán ;)
Mà cốp xe đẹp thế đem vứt mấy cái valy bẩn bẩn vào thì tiếc nhỉ :D
Góp ý với bác lò mổ: bác nên xem xét lại vị trí đặt cái bình xịt chữa cháy, để ở đấy khi có sự có thì làm sao mà lấy kịp ?

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

1.Sau khi độ xong 4 loa sub, thấy nó hở quá, tiện thể chủ xe dư cái màn hình 17in thế là gắn vào luôn.:) Hê.hê ( Khi phải chờ đợi gì đấy,ngồi giữa đường, mở cốp, bắc ghế, gọi cafe, coi luôn:D)...
2.Mấy cái đèn màu trong xe, giấu dưới ghế chỉ là đèn neon thường thôi!rẻ lám mà các bác, bán đầy ngoài chợ.
3.Trên xe có 2bình chữa lửa, một cái để trong xe, một cái gắn ở cốp, phần vì nhìn nó hay hay, phân vì sợ ampli no nóng nó cháy thì có ngay ( lý do này là vui thôi)
4.Phải bố trí cốp như vậy vì thiết bị nhiều quá, sợ không có chỗ để đồ, và lấy bánh xơ cua khi cần.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Em cũng đồng ý với bác cải,em nhớ là đã thấy ở đâu đó có xe độ nguyên một màn hình 43 inch thò ra thụt vào ấn tượng lém[8D]
[8D]
Trích đoạn: kebab

...ở Việt nàm mà làm được vạy là quá ngon rồi...các bác khắt khe quá...:D...chẳng động viện anh iem câu nào cả...:(

Tập Lái
18/2/05
2
0
0

Trích đoạn: Automatic
Hihihi, độ mấy cái này thì đòi hỏi trình độ làm gì hả pác ? Quanh đi quẩn lại thì cũng là đấu dây (nguồn và tín hiệu!), đục khoét gắn vào cho được thôi mà...! Cơ bản là yếu tố thảm mỹ và mức độ "hầm hố" sau khi làm xong; Còn khi nào tuning động cơ hay Khung gầm thì mới đòi hỏi trình độ cao chứ phải không bác?:D
Bác ơi em thấy thế nào ấy chứ, sao lại ko cần trình độ, mỗi lĩnh vực đều có chuyên môn riêng của nó chứ. Ko lẽ chỉ đục khóet, đấu dây, nếu đơn giản thế ai mà chả làm được. Như bác viết chỉ về phần máy hay gầm mới cần trình độ thôi sao? Em vd thế này nhé, cùng một cái loa Sub, lắp trên cùng một cái xe, với hai người thợ có trình độ khác nhau, cách bố trí loa khác nhau, em nghĩ là am thanh cũng sẽ khãc nhau. Còn chuyện đấu dây nữa, người có chuyên môn sẽ biết cách chon lọai dây nào phù hợp cho loa, hay âm li lúc đó âm thanh mới nghe hay được chứ…………..
Bác viết thế em nghĩ có người chắc sẽ buồn, nhưng ko tiện nói ra sợ mích lòng thôi. Nếu em ko lầm bác cũng là một công thần của OS, mà đa là công thần rồi sao lại viết như thế?
Vài dòng mạo muội, bác đừng giận em nhé.

Hạng B2
14/10/04
114
6
18
61

Trích đoạn: mypt

Nói chung là em thấy hoàn toàn thoả mãn với quả xe này. Nhưng ở đây các bác không nên dùng từ ĐỘ xe mà là nâng cấp hệ thống multimedia. Để giải thích cho hệ thống màn hình trong cốp là vì chủ xe bỏ mất cái ghế đẩu ra để chụp ảnh thôi. Khi bác chủ xe đi đón vợ hoặc đón con thì lôi cái ghế đẩu ra, ngồi đăng sau cắm cái tay điều khiển vào chơi Need4Speed, hoặc đại loại XBOX và PS2, em nghĩ thế là quá ngon. Em cũng sẽ làm như vậy nếu đủ tiền.

xin bổ sung thêm:................... cũng có thể làm xe bán CD lưu động, không cần phải chạy lăng tăng mời mọc , chiều ra công viên , mở lên cho bà con bu lại mua , thử tại chỗ , nếu ok thì mua ngay , không cần phải về nhà rồi đem trả lại mất công.............................đặc biệt không sợ bị "hốt" vì tội lấn chiếm lòng lề đường ! :D

Nói đùa thôi , chứ xe làm như vậy cũng đẹp lắm rồi , nên khen hơn là chê đúng không , hội otosaigon này là hội "chế" mà :Dcái gì khác người thì "hội" này thích à.............

Trờ lại cái xe ở trên , chế loa và màn hình đằng sau như vậy , rồi để đồ ở đâu bây giờ , mất hết khỏang không chứa đồ của cốp sau , còn mấy cái loa nữa , để kiểu đấy quăng đồ vô vài lần là thủng cái noa ngay, còn màn hình TV thì chắc cũng trầy suớt hết , khá bất tiện ;)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Em nghĩ, chơi thì có nhiều cách, mỗi người mỗi ý thích khác nhau. Không sao cả,:) hêhhh Các bác cú bình loạn nên cho nó vui!:D

Tiện tặng luôn các bác hai tấm hình ( cũng MADE IN VIETNAM luôn)

LOA CHO CAMRY

LOA CHO CAMRY

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

con của bác lo mò (:D em đùa tí) đã đẹp mà con sau còn đẹp hơn. Đẹp nhất là ...ở giữa cốp sau:D. "Cái đó" kiếm ở đâu vậy bác lomo? :D

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Có lẽ con Mit 60N này tối hôm mùng 4 TẾT em gặp ở chợ PT , đang tiếc không chộp được phát nào:D....không ngờ trong ruột nó lại ngầu như vậy nữa:):) Hóa ra nó là 1 sản phẩm của bác Lomo ...............đáng nể đấy