Thảo Luận Chung Loại xe nào dễ gây tai nạn

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
RE: Loại xe nào dễ gây tai nạn

Chú chó của Bác Anit dễ xương quá, nhìn mặt nó khôn quá. Giống Doberman phải không Bác? Xin lỗi em leo lề tí.

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

nói vậy rốt cuộc e thấy loại nào cũng nguy hiểm và khả năng gây tai nạn cao nếu như người lái không chấp hành luật lệ giao thông ... quý trọng bản thân mình và người khác khi lưu hành xe trên đường ..

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

Quan trọng nhất là người lái xe phải chủ động trong mọi tình huống. Xe hay gây tai nạn nhất là "xe điên".

Hạng B2
24/7/07
125
0
0

Trích đoạn: HanhSG

Quan trọng nhất là người lái xe phải chủ động trong mọi tình huống. Xe hay gây tai nạn nhất là "xe điên".

Bác nói đúng, trước kia em chạy đầu kéo, cứ chạy tà tà thôi, có gì mà phải gấp gáp chứ. giờ em chạy Tải nặng đường trường cũng vậy cứ 40-50 thôi, qua đoạn Nghệ An- Hà Tỉnh tăng lên chút đỉnh kẻo tụi nó đu xe rạch bạc và tuồng hàng của mình. Nghề của em là tài xế đường dài có tiêu chí an toàn là số 1. (mấy chiếc tải nặng chở rau quả chạy nhanh lắm các bác ợ)

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Chủ yếu do người lái bác ạ, chiều qua em vừa bị một phát trên đường Láng Hòa- Lạc:mad:. Một đoàn 5-7 con nối đuôi nhau chạy đầu em ko nhớ là xe gì nhưng em đi áp chót, đàng sau là xe Pajero, em đi Everest, trước em là Innova, trước nữa là con Camry 3,5Q. Đang phóng 50-60 km/h thì cả đoàn phanh gấp dừng cả lại thì ...ầm em bị chú Pajero đằng sau tương vào đít, may mà xe em chỉ áp sát đàng sau con Innnova thôi chứ không thì đi cả đám:mad:

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

Trích đoạn: taybac

Chủ yếu do người lái bác ạ, chiều qua em vừa bị một phát trên đường Láng Hòa- Lạc:mad:. Một đoàn 5-7 con nối đuôi nhau chạy đầu em ko nhớ là xe gì nhưng em đi áp chót, đàng sau là xe Pajero, em đi Everest, trước em là Innova, trước nữa là con Camry 3,5Q. Đang phóng 50-60 km/h thì cả đoàn phanh gấp dừng cả lại thì ...ầm em bị chú Pajero đằng sau tương vào đít, may mà xe em chỉ áp sát đàng sau con Innnova thôi chứ không thì đi cả đám:mad:

Nguy hiểm quá bác nhỉ? Hậu quả và cách giải quyết của bác như thế nào?

13/3/08
184
1
0

Hôm nay mới đọc 1 cái thớt - có bác nói đi xe Mai Linh ....nên em đề nghi 1 phiếu cho Mail Linh
hehehehe
Trích đoạn: xe_doisong

Loại người thì thôi em k dám hỏi vì ngại lắm (sợ thống kê k hết), 2B thì chắc là đương nhiên rồi, em muốn hỏi loại 4B thôi bác ạ

Hạng F
9/3/06
6.465
3.806
113
Sì Gòn

không có loại xe nào dễ gây tai nạn cả, do người hoặc do điều kiện đường sá thôi :D, chỗ nhà em bị rào đường còn chút xíu nên đụng xe hoài [&:]