27/3/12
57
13
8
Đang tính đi nằm vùng các nhóm xe để lấy ưu nhược điểm từng xe đây, mình thì thích sedan và ngoại hình của City, vợ thì thích gầm cao sợ ngập muốn mua BRV vì nhà mình ở Quận 7. E cũng mới lấy bằng được 4 tháng à. Anh nào đi rồi cho em xin đánh giá 2 xe với?
Trẻ trung mê thể thao, hoặc gia đình trẻ tuổi thì hay mê sedan,City RS là best choice. Thanh niên trai tráng thì thôi rồi. Mà anh nghĩ xem mua xe thì xác định lâu dài hay dăm ba năm là đổi xe? Lâu dài thì lại khác, mà mua vài năm đổi xe lên đời thì cứ theo sở thích cho rồi

Hạng B1
11/11/13
69
10
8
Đang tính đi nằm vùng các nhóm xe để lấy ưu nhược điểm từng xe đây, mình thì thích sedan và ngoại hình của City, vợ thì thích gầm cao sợ ngập muốn mua BRV vì nhà mình ở Quận 7. E cũng mới lấy bằng được 4 tháng à. Anh nào đi rồi cho em xin đánh giá 2 xe với?
Ra đại lý lái thử đi anh, cả vợ nữa rồi 2 vợ chồng lái thử và cảm nhận cho chắc. Nhớ đợt em lái thử chạy ra Võ Văn Kiệt bạn sale honda ngồi kế bên cứ bảo mình đạp tiếp đi anh, đạp lút cán đi anh không sao đâu. Làm nhớ đợt mình đi lái thử xe Hàn tụi nó cứ sợ mình đạp, bảo chạy nương thôi anh. kkk

Hạng B2
7/12/12
58
12
8
Theo mình thì cảm giác lái, đầm xe, hệ thống treo thì Honda luôn làm tốt nhất nhì trong các dòng xe phổ thông. Với mình khi mua xe phải đáp ứng được các tiêu chí là lái đã vì mình là người cầm lái nhiều nhất, thứ 2 là an toàn vì vợ con gia đình ngồi sau xe. Thì 2 cái này honda đều làm mình ưng ý
Bác suy nghĩ giống mình, mua xe thì phải đáp ứng được 2 tiêu chí là người lái và an toàn. còn các option như ghế, cam,.. này nọ độ được tất. Còn an toàn thì không thể độ mà cũng không lừa người được. Mua xe có tính năng an toàn nó cũng an tâm phần nào

Hạng B2
10/4/14
50
9
8
Trong nhóm khuyến mại này mê nhất kiểu dáng của HR-V và Civic, đời mới các xe của hãng này đều đẹp, design của hãng này làm việc chăm chỉ qúa haha

Hạng B1
26/9/13
51
6
8
Nếu Civic km thì còn tầm hơn 900tr xíu cho bản RS vừa đẹp vừa trẻ trung, hợp với mấy bạn trẻ, còn trang bị đầy đủ an toàn của cái sensing, thêm động cơ mạnh mẽ tính ra là ngon quá đó chứ.

Hạng B1
8/11/13
75
7
8
Bạn mình mới gửi cái ctkm này cho mình xem thử. Đang tính là chưa mua xe đâu, tính đợi qua tháng mua rồi tiện đi chơi tết luôn kia

Loạt ưu đãi hấp dẫn trong tháng 11 cho các dòng xe ô tô Honda, lên đến 100% phí trước bạ

Hạng B2
9/3/14
58
3
8
40
TP.HCM
www.kinhdoanhbaohiem.com
Nếu Civic km thì còn tầm hơn 900tr xíu cho bản RS vừa đẹp vừa trẻ trung, hợp với mấy bạn trẻ, còn trang bị đầy đủ an toàn của cái sensing, thêm động cơ mạnh mẽ tính ra là ngon quá đó chứ.
Ko có xe nào là vô đối phân khúc hay hoàn hảo trong tầm tiền. Vẫn phải đánh đổi theo tiêu chí sử dụng. mà với mình thì xe đua Civic mãi được lòng fan hạng C.

Hạng C
12/5/14
66
11
8
44
Đọc khuyến mại ở trên thì con nào cũng đang được giảm trước bạ mức tốt đó anh. 2 con khác phân khúc nên khó so sánh, mua xe gia đình thì chiếc nào cũng tốt, quan trọng là nhu cầu gia đình anh phù hợp với chiếc nào hơn thôi

Nếu anh ở quận 7 thì em khuyên mua BRV để gia đình êm ấm, theo em thì "nghe lời vợ trường sinh bất lão" kkkk, quận khác thì sao cũng được chứ q7 triều cường lên ngập kinh khủng đặc biệt là nếu anh ở gần Trần Xuân Soạn. Đi gầm cao cũng an tâm hơn. với BRV thì nó cũng thêm chỗ rộng rãi sau này có con cái

Trẻ trung mê thể thao, hoặc gia đình trẻ tuổi thì hay mê sedan,City RS là best choice. Thanh niên trai tráng thì thôi rồi. Mà anh nghĩ xem mua xe thì xác định lâu dài hay dăm ba năm là đổi xe? Lâu dài thì lại khác, mà mua vài năm đổi xe lên đời thì cứ theo sở thích cho rồi

Ra đại lý lái thử đi anh, cả vợ nữa rồi 2 vợ chồng lái thử và cảm nhận cho chắc. Nhớ đợt em lái thử chạy ra Võ Văn Kiệt bạn sale honda ngồi kế bên cứ bảo mình đạp tiếp đi anh, đạp lút cán đi anh không sao đâu. Làm nhớ đợt mình đi lái thử xe Hàn tụi nó cứ sợ mình đạp, bảo chạy nương thôi anh. kkk
Cảm ơn tất cả các bác đã góp ý, vợ chồng mình quyết định sẽ đi lái thử, khả năng sẽ mua BRV theo ý vợ nhưng phải đi lái thử cho hoàn toàn an tâm đã