Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Trong số này kết em KIA thôi, mấy em kia... không ưng.
Em cũng vậy, rất thích con Sportage này. Nhưng em phân vân giữa nó và Tucson, không biết nó có "ăn" nổi Tucson không ta?

Chứ cùng phân khúc em thấy các xe của KIA dù thiết kế đẹp hơn Hyundai, nhưng chất xe thì vẫn có một khoảng cách nhỏ so với Hyundai, nhất là độ đầm chắc, cách âm và độ hoàn thiện của các chi tiết (VD Creta vs Seltos, Elantra vs K3, Accent vs Soluto...).

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Em cũng vậy, rất thích con Sportage này. Nhưng em phân vân giữa nó và Tucson, không biết nó có "ăn" nổi Tucson không ta?

Chứ cùng phân khúc em thấy các xe của KIA dù thiết kế đẹp hơn Hyundai, nhưng chất xe thì vẫn có một khoảng cách nhỏ so với Hyundai, nhất là độ đầm chắc, cách âm và độ hoàn thiện của các chi tiết (VD Creta vs Seltos, Elantra vs K3, Accent vs Soluto...).
Nói chung thì nhìn bằng mắt có thể thấy các xe Hyundai được trau chuốt hơn chút xíu, nhưng về chất lượng khung gầm, động cơ, hộp số thì giống nhau 99,99% bác. Vì vậy bác thích em nào thì nhích em đó. em nào không kèm lạc hoặc lạc cực mỏng thì chơi thôi.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
16/11/20
2.647
7.894
113
37
Nói chung thì nhìn bằng mắt có thể thấy các xe Hyundai được trau chuốt hơn chút xíu, nhưng về chất lượng khung gầm, động cơ, hộp số thì giống nhau 99,99% bác. Vì vậy bác thích em nào thì nhích em đó. em nào không kèm lạc hoặc lạc cực mỏng thì chơi thôi.
Đồng ý với bác là khung gầm, động cơ, hộp số thì Hyundai với Kia là chung tập đoàn nên giống nhau nhưng khâu hoàn thiện lắp ráp của Kia VN nó có vấn đề thật sự. Em nằm vùng thấy so sánh Kia Sorento với Hyundai Santafe thì Kia hay gặp những lỗi vặt vãnh chủ yếu là từ khâu lắp ráp nhiều hơn đến nỗi ai cũng lên tiếng.

Hạng B2
22/3/22
313
284
63
Ko biết sao chứ thấy cvt của honda lởm, chạy chán òm
em chỉ thấy người chạy từ toyota qua chạy hãng khác cũng nhật tên tuổi k lớn cũng 2.0 như xe của họ mà khen sao xe này chạy bốc vọt vậy cảm giác rất là thích đơn giản là chiếc này xài số 6 cấp còn xe của anh xài CVT nên nó khác biệt lúc đó anh bạn hỏi 1 câu : Hộp số CVT là gì ? :)

• Haha
Reactions: pcloud