Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Xe trước sẽ cản trở - va chạm với xe bác chủ nếu bác chủ đi thẳng. Lấy qua làn bên rồi quay đầu thực sự nguy hiểm (không xi nhan, nên xe sau có thể lầm tưởng là sẽ đi thẳng)
Về luật thì ko sai vì khi vào giao lộ xe đã đi đúng trên làn đường cho phép quay đầu ???

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Các bác cho em hỏi, bác chạy trước bác chủ lấy qua làn giữa rồi mới quay đầu có sai không?
Sai chắc luôn.
Thứ nhất, từ làn trái ngoài cùng, chuyển làn giữa ko xi nhan. Lỗi ko bật tín hiệu khi chuyển làn.
Thứ hai, làn giữa chỉ cho đi thằng và rẽ phải (mũi tên), xe rẽ trái và quay đầu, lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẽ.

• Like
Reactions: truchaisgn
Hạng D
11/3/15
1.881
5.297
113
crv đi sai và chạy cũng rất kỳ. Làn trong đi thẳng và rẽ phải
Đồng ý với bác. CRV chuyển làn không xi nhan, quay đầu từ làn đi thẳng. Do bán kinh quay đầu của CRV lớn nên nếu nó không lấy ra như vậy thì khi quay đầu nó sẽ phải de lại một lần mới quay được.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đồng ý với bác. CRV chuyển làn không xi nhan, quay đầu từ làn đi thẳng. Do bán kinh quay đầu của CRV lớn nên nếu nó không lấy ra như vậy thì khi quay đầu nó sẽ phải de lại một lần mới quay được.
Đường 2 làn, chỉ cần lấy sát vạch đứt bên phải, lỡ lấn cán vạch 1 chút cũng OK, chạy qua vạch đi bộ, chạy tiếp 1 chút gần trung tâm giao lộ quay khỏe re.
Đường 1 làn thì thoải mái, ép sát qua lề phải.
Bữa nào các bác quay đầu chổ Ngộ Quyền + Nguyễn Trãi: NQ 1 làn ko lùi xe chút nào. Phía HB đi NT nha, ko phải phía kia, cấm rẽ trái (đường NT 1 chiều), cấm quay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Đường 2 làn, chỉ cần lấy sát vạch đứt bên phải, lỡ lấn cán vạch 1 chút cũng OK, chạy qua vạch đi bộ, chạy tiếp 1 chút gần trung tâm giao lộ quay khỏe re.
Đường 1 làn thì thoải mái, ép sát qua lề phải.
Bữa nào các bác quay đầu chổ Ngộ Quyền + Nguyễn Trãi: NQ 1 làn ko lùi xe chút nào.

Hợp lý làm ly

Hạng D
8/5/09
2.558
362
83
50
Tối qua cũng ngay chỗ này, em chạy trước ra giữa giao lộ quay đầu lại thì thấy ngay một em Mẹc phía sau cũng quay đầu cán vạch và cắt mặt em. Ước gì có xxx ngay lúc này.

Sáng nay, chứng kiến một bác chạy trước cũng cán vạch và bên kia xxx đang chờ sẵn và thế là bác ấy đã sa lưới.