Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lỗi đèn xe Mercedes-Benz E250

Hạng B2
13/4/15
110
50
28
43
Chào các Bác, con Mec già E250, đời 2010 của em mấy hôm nay bị lỗi đèn trước. Lúc em bật lên thì vẫn sáng, nhưng chạy khoản 1 phút sau là tắt 1 đèn bên phải. Em đưa vào hãng kiểm tra thì họ báo là phải thay nguyên bộ đèn, báo giá hơn 70 củ, nghe xong em té xỉu tại chổ luôn.[pagebreak][/pagebreak]

Bị giao thông tóm 2 lần rồi do tắt đèn mà không hay. Bác nào có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em.

Em hoang mang quá.

đóng bảo hiểm sau đó lấy búa đập bể và đi thay mới là ok

• Like
Reactions: hcmvungtau
Tập Lái
6/11/15
22
28
13
Ho Chi Minh
www.atc-craft.com
Bác chủ xử lý ổn thỏa thì nhớ thông báo cho ae biết với.

Nhờ trợ giúp các bác trên đây, sáng nay em vào gara Thái Bình - Q7 để check. Đúng là nó hư cục mô tơ điều khiển đèn lên xuống qua lại (giống như bên hãng báo). Bên gagra đề xuất giải pháp là rút dây ra, không xài cục này luôn, đèn vẫn sáng được nhưng không xài dc chức năng điều khiển.
Có cách xử lý tạm ổn đc vậy mà vô Mer Haxaco, bên đó bảo không có cách nào khác ngoài thay nguyên cụm đèn 70 chai .... Thất đức thật....

P/s: Để em test chạy vài bữa xem còn lỗi không sẽ thông báo ae. Em mừng quá các Bác.

Thanks các bác nhiều.

Hạng B2
11/9/14
278
107
43
36
Các bác thay OEM ở ngoài cũng ngon bổ rẻ. Trong hãng thì được cái bảo hành 2 năm, nên bán mắc hơn cũng hợp lý ợ. Bác nào tài chính tí thì chọn bên ngoài đi thời gian chán rồi bán :)

• Like
Reactions: HangXanh-2006
Hạng B1
19/3/14
83
79
18
Câu hỏi quá khó cho thực tế tài chính!
Nếu khá giả, rủng rỉnh chơi vô tư, tất nhiên là đập thùng rồi, 2 năm thanh lý.
Nếu chỉ tiêu vừa phải, tìm con 1-2 tuổi, mua thêm bh máy móc, đắt tý nhưng đỡ run khi ra đường.

Đến 2012 Mềnh ngừng chơi xe Đức, vì đã có tuổi và làm biếng phải vô hãng thường xuyên, nên về xe Nhật cho lành tấm thân Rà!
Em cũng đang tăm tia em e250. Đọc topic này, đặc biệt là kinh nghiệm tình trường của Bác với mấy em xe Đức sao thấy nao lòng quá hè.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Em cũng đang tăm tia em e250. Đọc topic này, đặc biệt là kinh nghiệm tình trường của Bác với mấy em xe Đức sao thấy nao lòng quá hè.
Đâu có sao bác, làm đàn ông cần phải chơi để biết. Nhà có điều kiện, chơi 2 năm rùi thanh lý thì không sợ nó hỏng. Mua thêm cái BH tè le hột me nữa là đua vô tư.
Xe Đức nó như đứa con gái đẹp, em đẹp mới có quyền Dẹo. Dẹo mới phải Chiều chuộng. Thế mới hứng thú chớ bác.
Cứ chơi cho biết đê!

• Like
Reactions: bluegate
Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Nhờ trợ giúp các bác trên đây, sáng nay em vào gara Thái Bình - Q7 để check. Đúng là nó hư cục mô tơ điều khiển đèn lên xuống qua lại (giống như bên hãng báo). Bên gagra đề xuất giải pháp là rút dây ra, không xài cục này luôn, đèn vẫn sáng được nhưng không xài dc chức năng điều khiển.
Có cách xử lý tạm ổn đc vậy mà vô Mer Haxaco, bên đó bảo không có cách nào khác ngoài thay nguyên cụm đèn 70 chai .... Thất đức thật....

P/s: Để em test chạy vài bữa xem còn lỗi không sẽ thông báo ae. Em mừng quá các Bác.

Thanks các bác nhiều.
Thôi, làm xong. Bác chủ coi anh nào mê xe đẹp, Lùa ảnh vào cũi luôn cho nhẹ nhõm cuộc đời.

Rồi mai mốt anh đó lên đây nhờ tư dzấn, anh em trên diễn đàn có việc mà giúp đỡ nhẩy!

Chúc mừng nhé!!!

Hạng D
19/10/06
2.225
12.302
113

Thanks các bác nhiều.
tra mã cái cục điều khiển đó coi nó bán nhiu