Hạng D
26/8/13
2.012
5.894
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Con WT này nó nhiều hệ thống điện tử quá nên nó đỏnh đảnh. Bữa e đọc bên hội Ranger FB, có bác đi 100km mà phải rút cọc bình ra 3 lần vì mấy cái báo lỗi dạng này

Hạng D
4/10/15
1.434
2.512
113
37
Bài đó ngay trên OS nhưng vì lý do nào đó đã không còn mở ra xem được nữa đó bác ơi. Bác có thể Google: "Hậu quả nặng nề khi sử dụng dịch vụ tại Ford Cao Thắng" là thấy ngay
Cám ơn bác. Nhờ bác em mới biết thêm vụ này. Có điều bị xóa rồi nên ko biết kết cục thế nào. Nhưng một điều chắc chắn là nếu có người quen mua Ford em sẽ nhiệt liệt ngăn cản mua của Ford Cao Thắng :)

Hạng C
19/6/08
873
86
28
45
bị đứt dây thôi, dò hết mấy dây cảm biến là ok

Tập Lái
14/3/16
17
20
3
31
Gò Vấp
dtlx.edu.vn
ở trên này không thánh nào mà phán được đâu bác ơi. Vì cái báo lỗi đó là cụm chi tiết chứ không phải là lỗi cụ thể của 1 chi tiết nào cả. Hơn nữa những cảm biến lùi kiểu này đôi lúc không phải là hàng của hãng nó đặt làm mà là phụ kiện được mua của 1 hãng nào đó "phần lớn là từ TQ, ĐL" mang về lắp ráp, nên có bọn nào mà nhập khẩu về thì mới biết rõ thôi.
Lời khuyên chân thành:" Bác mang xe xuống FORD Phú Mỹ đi, em thấy ở đây mấy chú làm việc có vẻ nhiệt tình và nói chân thật :D ."

• Like
Reactions: rangerwildrak
Hạng B2
30/8/08
262
218
43
Xe này gầm cao cách âm máy dội vào hả bác chứ dưới đường chắc không vọng vào xe được,?
Về khoản cách âm xe Ford Everest 3.2+, Mazda CX9 còn thua xa đó bác. Có cơ hội bác nên chạy thử để cảm nhận nhé. Em nói không quá lời đâu.

Tập Lái
8/7/15
35
23
8
53
Cảm biến park aid không có camera bác ơi. Nó là 4 cái cảm biến ở 4 góc xe :D
Chắc chắn lỗi cảm biến, bác cứ kiểm tra lại cảm biến, một là cảm biến chết, hai là cảm biến không tiếp xúc với nguồn do giắc hoặc đứt dây, Bác yêu cầu thay cảm biến hoặc mượn tạm cảm biến lắp vào phát là hết ngay, giá cảm biến hơn 1,5t/con

• Like
Reactions: rangerwildrak
Hạng F
26/3/11
6.059
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Chào các bác,
Con Ranger wildtrak 2015 của em bị lỗi Park Aid Fault hiện lên màn hình cảm ứng trong xe. Và không On/Off cái nút P được luôn. Em nó được vô Cao Thắng Ford kiểm tra vệ sinh sạch sẽ các cụt cảm biến trước sau nhưng khi chạy về lại bị, có lúc nó tự nhiên trở lại bình thường, lúc thì bị lại. Có bác nào đã từng bị lỗi này và cách khắc phục thì giúp em với.[pagebreak][/pagebreak]

Cám ơn

Em nghĩ bị cảm biến rồi.
Vệ sinh rồi, xoá lỗi rồi mà vẫn bị thì chỉ có hư cảm biến mà thôi

• Like
Reactions: nguyencongthang
Tập Lái
4/7/16
9
4
3
31
Bài đó ngay trên OS nhưng vì lý do nào đó đã không còn mở ra xem được nữa đó bác ơi. Bác có thể Google: "Hậu quả nặng nề khi sử dụng dịch vụ tại Ford Cao Thắng" là thấy ngay
xóa rồi bác ơi .