Hạng D
28/2/05
2.108
485
83
Lỗi "drivetrain malfunction" là nổi ám ảnh cho các xe BMW từ 2011 đến nay trên các diễn đàn tụi Tây, dòng xe xài turbo bị nhiều và hầu như là giống bác vẫn ko tìm ra nguyên nhân chính thức nào! Ko biết mấy Anh Đức khác như Mer hay Audi máy xài turbo có lỗi này ko nhỉ??

Nguyên nhân được nhiều chủ xe report từ các dealer là khả năng cảm biến mức nhiên liệu ( fuel level sensor) có vấn đề! Khi bị lỗi này thì tắt máy 1 khoản và khởi động lại sẽ hết nhưng sẽ tiếp tục còn xuất hiện lại, nên duy trì mức xăng nhiều để hạn chế tần suất xuất hiện!

Bác tham khảo link
http://f10.5post.com/foru./showthread.php?t=478030

F30 cũng khá nhiều em khóc lỗi này!

Tụi Tây Nói xe Khi có lỗi này, bác đạp ga không qua nối 80-100 km/h rất bực mình!

Bác nên đề nghị check kỹ hệ thống nhiên liệu xem sao chứ ko là rất khó chịu khi đi xa và đi nhanh nếu dính lỗi này!

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
wow!!thấy phực tạp quá,mai e đi lên hãng tiếp trên đường đi để e test thử,xe e đã xoá lỗi rồi nhưng nge tụi service nói vẫn chưa xong,mà e thấy nó ko báo nữa!!thanks nhiều nhé!!

Hạng C
1/4/11
693
4
18
58
Như lợi cauba thì lỗi này nặng đây! Không khéo lại có đợt thu hồi xe chứ chẳng chơi!

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Sáng nay trên đường đi lên EU e có test thử,speed lên 150km vẫn bth ko bị lỗi nửa nhưng e vẫn mang lên cho EU test lại cho chắc đi yên tâm hơn!!thanks các bác

Hạng B2
7/8/08
333
1
0
53
bmw toàn xe mới mà lỗi nhiều quá , mẹc coi vậy chứ lành hơn bmw ít khi bị lỗi vặt