Hạng C
19/8/12
750
365
63
32
TP HCM - Pleiku
Theo 1 bác nào đó em quên tren bên otofun thì biển 412 mà ta thấy ngoài đường không được dùng làm cơ sở để sử phạt. Tuy nhiên có cãi được với xxx không thì tuỳ thuộc hên xui, may mắn :)
Bác Biasg chứ ai, tuy nhiên về lý thì biển này không có trong quy chuẩn biển báo và không có chức năng cấm.

Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
chuyển đi qua cho ios nữa đi bác, em thấy app này tiện lợi cho các bác tài xế đó...
Dạ, để em tranh thủ làm chứ IOS em cũng không rành :)
Mấy bác dùng thì cho em ý kiến để em cải tiến hơn nữa

Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
Theo 1 bác nào đó em quên tren bên otofun thì biển 412 mà ta thấy ngoài đường không được dùng làm cơ sở để sử phạt. Tuy nhiên có cãi được với xxx không thì tuỳ thuộc hên xui, may mắn :)
chắc bác đó suy luận biển 412 là biển hướng dẫn nên không có cơ sở phạt chứ gì.
Em nghĩ suy luận như vậy là tào lao. Biển 412 có tác dụng thông báo làn xe phải đi, nó không có chức năng cấm nhưng nếu bác đi không đúng biển 412 thì tức là bác đi sai làn. Lúc đó bác bị phạt bởi hành vi đi sai làn chứ chẳng phải bị phạt theo cái biển báo 412 kia.
Em lấy ví dụ tương tự biển 420. Biển này cũng báo hiệu bắt đầu khu dân cư, là biển chỉ dẫn nhưng nếu ô tô con chạy từ 55km/h trở lên là bị phạt liền. Họ đâu phạt không tuân thủ biển báo mà phạt vì không tuân thủ các quy định lái xe trong khu dân cư (tốc độ, đèn pha...)

Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
Bác Biasg chứ ai, tuy nhiên về lý thì biển này không có trong quy chuẩn biển báo và không có chức năng cấm.
Biển 412 là biển có trong hệ thống biển báo giao thông đường bộ VN. Chỉ có cái biển gộp như hình là không có trong quy chuẩn thôi.
LỖI VI PHẠM KHI KHÔNG THEO BIỂN BÁO 411 & 412

Em nghĩ bác sgb345 nói là nói cái biển gộp 412 này chứ không phải nói các biển 412(a,b,c,d) trong hệ thống biển báo đâu.
LỖI VI PHẠM KHI KHÔNG THEO BIỂN BÁO 411 & 412

Hạng C
18/10/14
598
623
93
chắc bác đó suy luận biển 412 là biển hướng dẫn nên không có cơ sở phạt chứ gì.
Em nghĩ suy luận như vậy là tào lao. Biển 412 có tác dụng thông báo làn xe phải đi, nó không có chức năng cấm nhưng nếu bác đi không đúng biển 412 thì tức là bác đi sai làn. Lúc đó bác bị phạt bởi hành vi đi sai làn chứ chẳng phải bị phạt theo cái biển báo 412 kia.
Em lấy ví dụ tương tự biển 420. Biển này cũng báo hiệu bắt đầu khu dân cư, là biển chỉ dẫn nhưng nếu ô tô con chạy từ 55km/h trở lên là bị phạt liền. Họ đâu phạt không tuân thủ biển báo mà phạt vì không tuân thủ các quy định lái xe trong khu dân cư (tốc độ, đèn pha...)
Chắc cãi với xxx với lý do là biển gộp không có trong quy chuẩn nên không đủ cơ sở để phạt thôi. Chứ lý luận như bác bia_sg thì có vẻ không ổn theo trường hợp bác nói.

• Like
Reactions: tieulinhtinh
Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Chắc cãi với xxx với lý do là biển gộp không có trong quy chuẩn nên không đủ cơ sở để phạt thôi. Chứ lý luận như bác bia_sg thì có vẻ không ổn theo trường hợp bác nói.
Bữa nào thử xong báo AE biết kqua nha bác ! :3dcuoi:

Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Bộ cho phép GTCC sử dụng biển gộp này rồi bác ơi, đừng dại mà thử nha !

Hạng D
13/2/11
2.100
802
113
Thì em nghĩ bác sgbia sẽ lý luận theo kiểu biển gộp không có trong quy chuẩn nên tôi không cần phải tuân theo. Nhưng mà em khuyên thì không nên mất thời giờ vì chuyện đó.

• Like
Reactions: 51A-989.39
Hạng C
18/10/14
598
623
93
Bộ cho phép GTCC sử dụng biển gộp này rồi bác ơi, đừng dại mà thử nha !
ặc, e dự là sử dụng chiêu đó để cãi cùn trong trường hợp bị lỗi khi đi đường lạ không chú ý biển báo kịp mà bị xxx vẫy. Thế kiểu này thì không áp dụng được rồi :3dandap:

Hạng C
18/1/15
702
536
93
48
Thì em nghĩ bác sgbia sẽ lý luận theo kiểu biển gộp không có trong quy chuẩn nên tôi không cần phải tuân theo. Nhưng mà em khuyên thì không nên mất thời giờ vì chuyện đó.
Mất tiền nữa...