Hạng B2
3/7/07
152
8
18
Dear các Bác,

Mình mới tậu vợ 2, KIA CERATO - 56P 4488, đồng thời cũng độ lại luôn kiếng gập hết 2.2 chai ( có cả dây thép an toàn chống bị mất khi bị bẻ kiếng).

Nhưng thảm trải sàn kèm theo xe thì lại dơ quá. Vì vậy mình xin các bác góp ý để trang bị thêm loại miếng lót hoặc nào để bớt dơ và tiết kiệm hầu bao nhất??? và mua ở chỗ nào để khỏi bị thuốc?

Mình ở xì phố (SG)

Thanks các bác nhé!!!

Hạng B2
27/4/07
439
1.325
123
gamezzover nói:
Dear các Bác,

Mình mới tậu vợ 2, KIA CERATO - 56P 4488, đồng thời cũng độ lại luôn kiếng gập hết 2.2 chai ( có cả dây thép an toàn chống bị mất khi bị bẻ kiếng).

Nhưng thảm trải sàn kèm theo xe thì lại dơ quá. Vì vậy mình xin các bác góp ý để trang bị thêm loại miếng lót hoặc nào để bớt dơ và tiết kiệm hầu bao nhất??? và mua ở chỗ nào để khỏi bị thuốc?

Mình ở xì phố (SG)

Thanks các bác nhé!!!

Bạn nên lót sàn ngay để khỏi dơ lớp nỉ theo xe. Ở An Dương Vương rất nhiều chỗ làm, giá thì từ 200K đến hơn 500K bao gồm công, tùy loại simili. Mình làm ở Cường Nga (góc Trần Bình Trọng) hết đâu hơn 500K bác chủ quảng cáo nỉ loại tốt chống cháy (dĩ nhiên là chưa dám bỏ tàn thuốc để thử :D) thấy cũng OK, giá đó cũng không cao lắm vì chú thợ làm cả gần 2 tiếng mới xong.

Hạng B2
3/7/07
152
8
18
Dumbledore nói:
gamezzover nói:
Dear các Bác,

Mình ở xì phố (SG)

Thanks các bác nhé!!!

Bạn nên lót sàn ngay để khỏi dơ lớp nỉ theo xe. Ở An Dương Vương rất nhiều chỗ làm, giá thì từ 200K đến hơn 500K bao gồm công, tùy loại simili. Mình làm ở Cường Nga (góc Trần Bình Trọng) hết đâu hơn 500K bác chủ quảng cáo nỉ loại tốt chống cháy (dĩ nhiên là chưa dám bỏ tàn thuốc để thử :D) thấy cũng OK, giá đó cũng không cao lắm vì chú thợ làm cả gần 2 tiếng mới xong.

Dear Bác Dumbledore,

Thanks bác nhiều nhé, Ngày mai mình phi ra đó liền,

À bác cũng ở Xì phố luôn àh, có số phone ko, có gì anh em gặp nhau trao đổi thêm về con Cerato nì, Mình mới chạy thấy happy lắm, Mới lấy xe tuần trước, làm 1 cuốc đi SG Tien Giang, chạy phe phé, xe đầm, quất 140 rất an tâm & bám đường.

He he

Hạng B2
3/7/07
152
8
18
nhatminh305 nói:
Lót sàn thì bác lại chỗ Tám. Chuyên lót sàn xe và may ghế. Giá cã thì rất phải chăn :)

Dear bác Nhật Minh,

Chỗ Tám là chỗ nào vậy bác? bác Dumbledore thì nhắn em làm ở Cường Nga khoảng 5 xị, còn không biết chỗ Tám thì sao nữa,

Thanks bác nhé!!!

Hạng B2
18/9/08
159
4
18
HO CHI MINH
www.otosaigon.com
Hi Bác
Cho bác 8 chắc là rẻ hơn vì con KIA Carnival nhà em lót sàn chống cháy mà chỉ 500k!
Còn của bác chắc rẻ hơn nhiều, là bác 8 nhà ta là anh em chung 1 nhà OS
Do do bác yên tâm! Trong thoi gian chờ đợi có cafe uống nhe!
Chổ bác 8 trên ADV chổ Cường Nga tới 1 chút xíu
Tham khảo tay nghề đây nhe bác: http://www.otosaigon.com/forum/m1926176.aspx

Tập Lái
15/11/09
44
0
0
gamezzover nói:
Dumbledore nói:
gamezzover nói:
Dear các Bác,

Mình ở xì phố (SG)

Thanks các bác nhé!!!

Dear Bác Dumbledore,

Thanks bác nhiều nhé, Ngày mai mình phi ra đó liền,

À bác cũng ở Xì phố luôn àh, có số phone ko, có gì anh em gặp nhau trao đổi thêm về con Cerato nì, Mình mới chạy thấy happy lắm, Mới lấy xe tuần trước, làm 1 cuốc đi SG Tien Giang, chạy phe phé, xe đầm, quất 140 rất an tâm & bám đường.

He he

mình cũng mới lấy forte được một tuần và cuốc đầu tiên cũng như bác chủ thớt sg-tg
.chắc bác quê tg hả?còn mính thì quê vợ:D.mình chỉ có ý định mua bộ lót sàn bằng nhựa trải lên thôi thích thì thay chứ k may phiền phức mất zin

Tập Lái
15/11/09
44
0
0
vậy chắc lập hội rễ tg quá
.nhà vợ e ở tại mỹ tho chỉ có quê nội ở cai lậy thôi

Hạng F
5/3/05
8.718
72.657
113
đây
em thì ngược lại... vừa lột bỏ hết lớp simili đã mất công lót trước đó, trả về nỉ nguyên bản sau 2 năm cũng bắt chước mang đi lót mất toi 300K

- nỉ nguyên bản ép vừa khít, mấy tấm thảm lót chân nằm im không xê dịch, nhìn rất sang
- sáng ra bật máy lạnh không còn cái cảnh thấy bụi trong xe bay vòng vòng, giờ em hiểu tại sao người ta lót sàn xe bằng nỉ
- vệ sinh nỉ giờ quá đơn giản, hút bụi xong lấy chai xịt bọt Oxy Power, phun lên rồi lau, sạch như mới