Hạng B2
24/3/17
219
247
58
Các bác cho em hỏi có nên mua VICTORIA Village, Grandsenstosa Q.7 hay nên đợi Eco smart city. Tài chính sẵn 10 tỏi

Hạng C
12/9/15
699
669
93
Các bác cho em hỏi có nên mua VICTORIA Village, Grandsenstosa Q.7 hay nên đợi Eco smart city. Tài chính sẵn 10 tỏi
Tuỳ nhu cầu của Bác. Ở hay đầu tư và vị trí mong muốn. Với em, 2 thằng kia ko so được lotte. Tuy nhiên , lotte sẽ không dễ mua được.

21/9/11
1.664
31.631
113
Theo mình thì đây mới là vị trí đẹp nhất của Thủ Thiêm, và có lẽ giá m2 cao nhất trong toàn cõi VN sau 10 năm tới và 100 năm kế tiếp.

Hai bên quảng trường Trung Tâm, giữa Đại Lộ Trần Bạch Đằng và Bờ sông Sài Gòn.

Nhưng hình như qui hoạch Văn Phòng và Thương mại là chủ yếu.

LOTTE - Eco Smart City, vị trí đẹp nhất khu Thủ Thiêm ??

• Like
Reactions: Tedle
Hạng C
12/9/15
699
669
93
Theo mình thì đây mới là vị trí đẹp nhất của Thủ Thiêm, và có lẽ giá m2 cao nhất trong toàn cõi VN sau 10 năm tới và 100 năm kế tiếp.

View attachment 2783507
Khu đó quy hoạch 1 phần nhà thờ, quảng trường trung tâm rồi Bác.

Attachments

Hạng D
13/1/11
1.104
26.502
113

View attachment 2783507
Quy hoạch nè : màu Vàng là Lotte, màuCam là Nhà Thờ rồi, chỉ còn bọn màu Xanh là giáp quảng trường trung tâm thôi
LOTTE - Eco Smart City, vị trí đẹp nhất khu Thủ Thiêm ??

• Like
21/9/11
1.664
31.631
113
Quy hoạch nè : màu Vàng là Lotte, màuCam là Nhà Thờ rồi, chỉ còn bọn màu Xanh là giáp quảng trường trung tâm thôi
View attachment 2783716

Theo mình nhà thờ được giữ lại nhưng không có nghĩa là được giữ lại tất cả, chắc diện tích do nhà thờ quản lý sẽ bị thu hẹp lại, các công trình chính cần bảo tồn mới giữ nguyên hiện trạng. Có lẽ họ có các thỏa thuận nào đó khi đàm phán. Không giải tỏa trắng như ban đầu.

Gì thì gì Quảng Trường Trung Tâm của Thủ Thiêm sẽ phải đối xứng với tượng Đức Trần Hưng Đạo bên kia sông, nên chắc chắn, giữa nhà thờ và Quảng Trường vẫn còn 1 khu đất thương mại nữa (màu cam trong hình dưới).
Không biết Lotte có xin được miếng này luôn không?

QUẢNG TRƯỜNG.jpg

Nhà thờ sẽ nằm trong ô màu đỏ này.

QUẢNG TRƯỜNG 2.jpg

• Like
Reactions: beken_2002
Hạng B2
24/3/17
219
247
58
Tuỳ nhu cầu của Bác. Ở hay đầu tư và vị trí mong muốn. Với em, 2 thằng kia ko so được lotte. Tuy nhiên , lotte sẽ không dễ mua được.
Đúng r bác, 2 thằng kia là phân khúc thấp mà. Nếu đầu tư 2 thằng kia thì em dư sức rồi, nhưng Eco thì phải hơi cố. Hôm wa em đi ngang Nhà Bè, thấy bây giờ bên đó khá đẹp rồi, tương lai ko thua gì PMH cả. Nhưng Grand sentosa set giá cũng hơi cao.

• Like
Hạng C
12/9/15
699
669
93
Đúng r bác, 2 thằng kia là phân khúc thấp mà. Nếu đầu tư 2 thằng kia thì em dư sức rồi, nhưng Eco thì phải hơi cố. Hôm wa em đi ngang Nhà Bè, thấy bây giờ bên đó khá đẹp rồi, tương lai ko thua gì PMH cả. Nhưng Grand sentosa set giá cũng hơi cao.
Em ở bên Sunrise Riverside. Cũng từng làm cho tài nguyên. Thật lòng mong Kenton sống lại. Những vẫn ko khuyên khách quen mua.