Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
thành thật mà nói nếu Teana tw thì em sẽ chọn Kia Optima! Bên này con teana 3.5 bán cũng ngang giá con Kia Optima Platinum thôi!

Hạng B2
4/5/10
411
177
43
zeus2212 nói:
thành thật mà nói nếu Teana tw thì em sẽ chọn Kia Optima! Bên này con teana 3.5 bán cũng ngang giá con Kia Optima Platinum thôi!
Bác sống ở nước nào thế ạ? bên đó Kia optima bán chạy bằng Teana ko? em thấy bên usa thì Optima kém xa nissan altima (cùng dòng với teana ở một số thị trường).

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
em sống ở Úc bác! về giá thì ngang ngửa bác! còn về bán chạy hay ko thì 2 con này bán ế như nhau :D:D:D (em đang chạy Teana 3.5)

Hạng B2
4/5/10
411
177
43
haiz, em xin bổ xung cảm nhận về hàng ghế sau của teana rộng rãi và thoải mái hơn rất nhiều, ghế teana dày nên rất êm ( kiểu salon ở nhà ấy). trong khi đó, optima ngồi chật trội và trần xe hơi thấp (em cao 1.8m nên đầu vừa trạm trần).

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
cái này thì em công nhận! chất liệu da của Teana khá cao cấp! bên trong Teana nhìn cũng sang hơn Optima! em đang chạy con 3.5, mỗi lần rồ ga lên rất sướng, nghe đc tiếng tua máy phát ra từ V6 :D:D:D:D
sẽ làm một album hình khi em có dịp! hehe

Hạng B1
30/4/11
56
0
0
44
TKM nói:
Nếu bác muốn mua xe chất lượng thì em nghĩ dù sao hàng nội địa Hàn Quốc cũng chất hơn hàng Đài Loan (xe K5 có nhiều trang bị an toàn hơn ESP). Còn nếu bác mua xe để giao tiếp + "cho lành" thì em nghĩ Teana phù hợp với bác.
PS: Nhà em đang nhắm Hyundai Sonata vì nó có hết ưu điểm của 2 xe đó (thương hiệu + chất lượng), còn ngoại thất thì chấp nhận được, đủ để người ta nhìn vô là biết xe đời mới.
bác nói sai rồi, đài loan nhưng là hãng nhật mà...về công nghệ và tiêu chuẩn thì thằng đài loan nó cũng có tay nghề cao chứ đâu có giống tàu khựa đâu mà bác...nói chung 2 xe ngang ngang nhau...thích xe nào chiến xe đó thôi, mà e thấy k5 có opt nhiều hơn teana

Tập Lái
6/1/11
5
0
0
em đồng ý với bác "zenus2212" mỗi xe có thế mạnh thế yếu cũa nó ,Kia Optima thì em không rõ nhưng Teana thì nhìn và đi nó với những người đứng tuổi nhìn sang trọng và đẹp hơn các bác ạ, niếu có gì không phải xin các bác bỏ qua cho em ạ