Thảo Luận Chung Lười "xi nhan"

Hạng D
27/2/06
4.993
4.411
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Em đi 2 bánh hay gặp tình huống thế này:
Đa số xe nhất là xe tải khi rẽ vào đường hẻm, hay ngõ nào đó hễ rẽ trái thì cho tín hiệu rẽ trái, nhưng lại tấp sát vô lề phải (để dễ dàng cho việc qụeo) thế là hàng loạt xe 2 bánh đôi khi cũng có 4 bánh súyt tông vào, vì thấy rõ ràng là xi nhan rẽ trái nên họ tấp qua phải để qua mặt. Và ngược lại
Có bác nào đã gặp chưa và đã từng làm như thế này chưa?

Tập Lái
22/2/07
17
0
0
RE: Lười "xi nhan"

Em thì em xi nhan rẽ phải trước, vào lề xong roài mới xi nhan trái ! Mịa, cái này em gặp hoài àh ! Nhưng rút kinh nghiệm vài lần rùi quen ! Hihi !

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Chuyện này gặp hoài, trăm sự nhờ vào óc thông minh của người đi phía sau, đường sá của mình đến hơn 60% lái xe phải "mở cua"kiểu đó,nháy đèn loạn xị người ta cũng ghét.

Hạng B2
28/3/07
205
1
0
47
Ha Noi
vnexpresss.net

Bác ơi to xe nào rẽ mà chẳng phải lấy cua , em đi 2 b gặp xe to đang rẽ thì phải đương thạt thoáng em mới qua.

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city

các bác đừng trách thế chứ, tại xe to mà đường nhỏ phải mở cua chứ:D em chạy container còn mở cua hết cả đường cơ các bác thông cảm, chứ ai lại mở xinh nhan phải xong không rẽ phải rồi đợi xe người ta vượt trái lên mình lại bật xinh nhan trái ép người ta sao:D:D:D anh em mình ra đường chịu khó nhường nhau tí, xe tải cũng góp phần phát triển đất nước mà các bác:D:D:D

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

bác semi nói đúng rồi đó bật xi nhan phải xong lại bật xi nhan trái có khi còn bị chửi hơn... thông cảm nhau và phải phán đoán tình huống nữa, bác thấy đường nhỏ mà xe dài quẹo trái thì bác fải đoán biết xe đó fải mở cua rộng và bác nên nhường người ta. nhường nhịn nhau có khi sẽ đi lẹ hơn là ko ai nhường ai cuối cùng kẹt hết :(

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city

cám ơn bác khổng lồ đã chia sẻ:D:D:D thực ra anh em lái xe tải cũng có nhiều người chạy xe đàng hoàng lắm các bác ạ

Hạng B1
6/2/07
84
1
0

Ai lại bật 2 xi nhan thì thằng 2B nào đoán nổi! Theo em các bác cứ cho xe ăn sang lề trái 1 chút rồi bật xi nhan phải thì hợp lý hơn!!!! miễm là lề trái ko có thằng to hơn mình đi ngược chiều!!!!!!!!

Hạng B2
4/12/06
239
0
16
Đồi thông hai mộ

Trích đoạn: puma.com

Sao không xi nhan tấp vô phải trước rồi thấy ổn mới qụeo chớ
:)có lúc lấy mún gãy vô lăng mà con xào ra xào zô.Cái này thường ìt gặp lắm pác ợ lắm lúc wên thoai mà em nghĩ mấy pác 2B cũng có thể thông cảm