Thảo Luận Chung Lười "xi nhan"

23/10/06
14.656
5.149
113
RE: Lười "xi nhan"

Em cứ thấy quan lớn xi nhan là nhường cho chắc ăn! Nhất là mấy ông Bus, có khi em đi 2b bác ta quẹo ép em đưa lên lề luôn!

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Ngoài những vấn đề các bác đã nêu , vấn đề còn lại là đạo đức người lái xe đấy . Nhiều khi quyết định : vượt, nhường, quẹt trái, quẹt phải,..còn thể hiện vấn đề đạo đức nữa.

Trích đoạn: Duy siena
Ngoài những vấn đề các bác đã nêu , vấn đề còn lại là đạo đức người lái xe đấy . Nhiều khi quyết định : vượt, nhường, quẹt trái, quẹt phải,..còn thể hiện vấn đề đạo đức nữa.

Câu này của bác làm tôi giật mình đó ! Tôi nghĩ nên chăng dùng từ "văn hoá" là được rồi. Chứ khái niệm "đạo đức" nghe nặng quá và hơi phiến diện. Mong bác cứu xét.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

To : bác cọp châu á , sorry Bác vì E cũng không có ý nói nặng hay phiến diện gì hết , cũng như mọi người thường hay nói là văn hóa đơn giản , nhẹ nhàng vậy thôi . tuy nhiên vì sách vở E học hay nói thế nên E quen miệng thôi , người ta hay nói là "đạo đức người lái xe " bác à . Mong bác thông cảm , do E quen miệng thôi .
Hiện nay trong phần học lấy bằng lái xe chưa dạy một số điều "như E hay nói" , nhưng thực tế các bác gặp mỗi ngày . Thí dụ : bác chạy 2B khi thấy người đi trước "rớt nón" thì nên ngừng lại lượm rồi đưa người ta kèm nụ cười hay lấy chân vít cái nón lên ? đang chạy 4B thấy con mèo giữa đường thì ngừng lại chờ "cat" đi qua hay không tránh ?. Nhưng khi đi đường vắng thấy con chồn giữa đường thì bác canh "kiss" nó một phát rồi AE mình nhậu luôn hén . Một vài thiển ý ,mong các bác hiểu cho

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: puma.com

Sao không xi nhan tấp vô phải trước rồi thấy ổn mới qụeo chớ
Em đồng ý với bác,quẹo bên nào thì xi nhan bên đó.Khi mình tấp vào lề fải thì có quẹo liền được đâu,fải dừng lại tí xe qua hết mình mới quẹo được.

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Mình chạy sau thấy bác xe lớn nào đá nhan thì dừng lại tránh xa tý là chắc ăn nhất, chứ đường xá mình thì chưa chuẩn hết được.