Hạng D
2/2/12
1.080
1.543
113
Mars
shark_sg nói:
ztrummuz nói:
Gì vui vậy. Đường trống trơn chạy 50km/h ?!?! Từ Nguyễn Hữu Cảnh chạy ra ko có bảng tốc độ khi qua cầu SG vậy chạy nhiu nhỉ? 50km/h theo qui định nội thành???
Trống trơn là thế nào! Giờ cho 2B đi cầu vượt, phải đi chung làn ô tô, đông nghẹt làm sao cho ô tô phang 80 như trước được!
Có khúc cầu vượt nó bát nháo thôi bác. Khúc còn lại đến qua cầu SG nó rộng thênh thang. Chạy 50km/h có mà ức chế. Qua cầu mới có bảng 80.

Hạng C
9/7/07
576
107
43
Ho Chi Minh City
vinhpapa nói:
Em mới về qua ĐBP hướng từ Hàng Xanh về Q1 thấy XXX đang bắt xe 2 bánh mà không rõ lỗi gì vì 2b chạy 3 lane mà
Thì thổi ai vô , thấy yếu bóng vía thì kêu chạy sai làn đường . Phạt .... giam bằng lái . Ai mạnh thì cãi lại xe máy đc đi 3 lane vậy thì thôi . Chào và cám ơn đã hợp tác

Hạng B2
1/1/14
159
56
28
39
nguoinhaque nói:
vinhpapa nói:
Em mới về qua ĐBP hướng từ Hàng Xanh về Q1 thấy XXX đang bắt xe 2 bánh mà không rõ lỗi gì vì 2b chạy 3 lane mà
Thì thổi ai vô , thấy yếu bóng vía thì kêu chạy sai làn đường . Phạt .... giam bằng lái . Ai mạnh thì cãi lại xe máy đc đi 3 lane vậy thì thôi . Chào và cám ơn đã hợp tác
Đúng rồi. Vì lúc trước xe máy chỉ được chạy 2 lane, lane 3 sát ngoài cùng bên trái cạnh con lươn cứng chỉ mới cho gần đây => XXX nó hù vậy mà.

Mà thật ra thì nó vầy: 2B nó chạy lane 3 không sai, nhưng khi xxx đi ra thì hết hồn táp vô trong => lỗi chuyển làn không xinhan, lỗi gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông (?). Hoặc khi xxx quắc vô thì vô luôn mà kô có xinhan phải => lỗi luôn!
Nếu cãi thì ít ai dám cãi vì đa phần lái 2B thì BH hết hạn hoặc không có, xe không chính chủ, sợ bị xe ôm đập (4B có vẻ ít sợ hơn nhỉ?) và nhất là không biết rõ luật.

Hạng C
28/4/10
580
705
113
Sài Gòn
Hài vãi: trước đây các cha thiết kế đường này nói là để cho xe chạy tối đa 120km/g nên bắt buộc phải có độ nghiêng (đó là lý do tại sao các bạn thấy phần đường giữa chênh cao so với phần đường trong hướng từ hàng xanh về nguyễn bỉnh khiêm cả thước). Tốn bao tiền thuế của dân. Giờ thì chỉ cho chạy 60 km/g
Đúng là tầm nhìn việt nam :mad:

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
phân làn lại r bác, giờ 2b chỉ dc đi 2lane trong và 1lane ngoài chung với oto thôi, bác nên để ý biển báo chứ nó cắm quá trời và bự tổ chảng haha
vinhpapa nói:

Hạng D
4/9/13
1.869
1.544
113
TP HCM
mấy bác này phán bậy quá là bậy, nên nhìn biển báo bên dg đi r hãy lưu thông nhé
thanhhuy123 nói:
nguoinhaque nói:
vinhpapa nói:
Đúng rồi. Vì lúc trước xe máy chỉ được chạy 2 lane, lane 3 sát ngoài cùng bên trái cạnh con lươn cứng chỉ mới cho gần đây => XXX nó hù vậy mà.

Mà thật ra thì nó vầy: 2B nó chạy lane 3 không sai, nhưng khi xxx đi ra thì hết hồn táp vô trong => lỗi chuyển làn không xinhan, lỗi gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông (?). Hoặc khi xxx quắc vô thì vô luôn mà kô có xinhan phải => lỗi luôn!
 Nếu cãi thì ít ai dám cãi vì đa phần lái 2B thì BH hết hạn hoặc không có, xe không chính chủ, sợ bị xe ôm đập (4B có vẻ ít sợ hơn nhỉ?) và nhất là không biết rõ luật.

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Dể phạt 02 bánh về lổi,sang làn kg bất signal nhất...kg dính mới lạ..ăn bánh mì no luôn..

Hạng C
2/5/11
770
32
28
giảm tốc độ xuống 60 cho đường DBP thì hơi uổng, nhưng mà phải như vậy khi quyết định cho 4B lưu thông nhằm giảm kẹt xe

Hạng B2
1/1/14
159
56
28
39
tuanpo nói:
mấy bác này phán bậy quá là bậy, nên nhìn biển báo bên dg đi r hãy lưu thông nhé
thanhhuy123 nói:
nguoinhaque nói:
vinhpapa nói:

Ủa ủa phân lại nữa rồi hả? Em xin lỗi các bác, 1 tuần nay em không có đi ngang khúc đó! Chắc nó swap lane 3 của xe máy ra bên trái con lươn cứng, còn lane xe hơi thì vô thế chỗ. Ai cha!

XXX nghe có mùi là "chiến" ngay, nhanh ghê! Háhá. 2B vốn chạy theo thói quen và ít có nhìn biển lắm <= 1 yếu điểm dễ bị vịn.

Last edited by a moderator: