Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Thế trước lúc bác đi đăng kiểm bác vẫn để baga mui và cản sau đúng không ạ? và bác có bị phạt không ạ?
Nếu không thì việc tháo baga mui và cản chỉ là hình thức bắt buộc khi đăng kiểm, tránh đăng kiểm viên làm gây khó khăn.
cách đây 3 tháng, em đăng kiểm dùm chị em chiếc fortuner, có gắn baga mui và cản sau luôn, chụp hình luôn rồi, việc để hay bắt thao bây giờ ko thống nhất, tùy nơi và tùy đkv nữa, em nghĩ đây là 1 hình thức nhũng nhiễu đòi bánh mì
p.s: em đăng kiểm trạm An Sương + 3 ổ bánh mì

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Các bác cho em hỏi. Xe em tháo baga mui, cản sau khi đi xét. Về nhà gắn lại, không biết lúc lưu thông xxx có vịn không? Baga mui đi xa em hay dùng. Nen hơi lo. Thanks các bác.
đăng kiểm sẽ chụp hình chiếc xe bác luôn, bác gắn thêm, ko đúng trong hình dễ bị nhũng nhiễu vòi vĩnh lắm nhe, nhất là xxx ĐN với xxx Tây Nguyên

• Like
Reactions: Poorguy
Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
@mì gói:
- Còm trên: Bác cho 3 ổ thì nó approved là chắc rồi.
- Còm dưới: Bây giờ em mới hiểu mục đích của cái hình. thanks

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
@mì gói:
- Còm trên: Bác cho 3 ổ thì nó approved là chắc rồi.
- Còm dưới: Bây giờ em mới hiểu mục đích của cái hình. thanks
thực ra có 2 ổ thôi, do em lấy biển số xong trễ quá,4 rưỡi mới tới, ko có ổ thứ 3 là ngày mai quay lên lại đó bác :D
xe bà chị em vừa đi Nha Trang về, ở Bình Thận bị vịn lại, cho xxx coi sổ đăng kiểm xong xxx kêu đi đi :D coi vậy chứ 2 ổ đó lợi hại thật

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Hạn đăng kiểm của xe em là hôm nay, dưng mà em đưa vào hãng làm bảo hiểm rồi nên phải thứ 5 mới đi đăng kiểm được, vậy có được ko ạ?

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Hạn đăng kiểm của xe em là hôm nay, dưng mà em đưa vào hãng làm bảo hiểm rồi nên phải thứ 5 mới đi đăng kiểm được, vậy có được ko ạ?
ko đc nhe bác, mồi ngon cho xxx đó

• Like
Reactions: mongmanh
Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Trễ là bị XXX nó lượm đó mợ . Nếu vậy khi đi đăng kiểm nên tránh xa tầm mắt của mấy anh đó , hoặc đi vào tầm cao điểm buổi sáng , chịu khó kẹt xe nhưng XXX sẽ không để ý .

• Like
Hạng C
4/12/14
838
7.802
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam

Hên xui thôi bạn ơi! Xe mình hôm trước mình quên béng đi mất trễ đến 1 tháng rưỡi luôn đó, chạy xà quần ngoài phố luôn, thậm chí mình ko bíết nên rất vô tư dừng đèn đỏ, quẹo trái phải từa lưa ngay ngã tư có xxx mà ko bị gì. Chắc do hên xxx ko dòm. Mà nói nào ngay cái số nó bé tí, mình đứng xa tầm 3-4m là đã ko biết ngày tháng nó bao nhiu rồi. Nếu xxx thấy thì kể ra tụi nó cũng tinh mắt thật. Lúc mình đi đăng kiểm thì bên đăng kiểm cũng chả buồn nói gì về việc trễ 1 tháng rưỡi.

Túm lại là hên xui nha bạn!

• Like
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Mình đăng kiểm rồi, được thay cái sổ mới xấu òm! được các bác xúi em để 200k trong xe, khi lấy xe 200k vẫn y nguyên.

• Like
Reactions: josephvn