Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
nobitta nói:
Em nói thật các bác chứ XXX muốn vịn thì kiểu gì cũng vịn.....3 hôm trước bạn em chạy đường nào em quên rồi..cũng chia 3 lane mà k có biển báo như đường NTMK-NKKK này....sắp quẹo phải nó tắp vào lane xe máy cho dễ quẹo..thế là bị vịn...XXX bảo là anh cứ chạy đúng lane ô tô anh....khi nào quẹo thì quẹo thôi....không sang trước, sang sau cho dễ gì cả

Em nghĩ bạn bác ko hiểu luật GT nên mới để xxx làm thế

Tập Lái
4/4/07
23
0
0
TNThang nói:
topic này có các bác chú giải rất chi tiết về ứng xử theo bảng chỉ dẫn. Sẵn đây cho em hỏi ké luôn.
Trên đường ĐBPhủ - gần các ngã tư không cấm rẽ phải (Vd : ĐBP-HBTrưng), nhưng trước ngã tư có bảng phân 3 làn xe chỉ đi thẳng mà không thấy mũi tên rẽ nhánh - dưới đất thì phân làn ôtô và xe máy bằng vạch liền. Vậy rẽ phải như thế nào cho đúng luật đây các bác ?
Xin chỉ giúp !

Trên đường ĐBPhủ - trước khi đến đoạn đường mới sẽ có biển phân lane phương tiện xe. Nếu xe bác lưu thông ở lane giữa, bác phải đi vào giao lộ Điện Biên PHủ - Hai Bà Trưng rồi mới được rẽ trái hay rẽ phải theo tính hiệu đèn, nếu bác rẽ phải trước, sẽ phạm ỗi cán lên vạch nét liền đó

Tập Lái
30/9/09
47
1
8
PeterPan nói:
TNThang nói:
topic này có các bác chú giải rất chi tiết về ứng xử theo bảng chỉ dẫn. Sẵn đây cho em hỏi ké luôn.
Trên đường ĐBPhủ - gần các ngã tư không cấm rẽ phải (Vd : ĐBP-HBTrưng), nhưng trước ngã tư có bảng phân 3 làn xe chỉ đi thẳng mà không thấy mũi tên rẽ nhánh - dưới đất thì phân làn ôtô và xe máy bằng vạch liền. Vậy rẽ phải như thế nào cho đúng luật đây các bác ?
Xin chỉ giúp !

Trên đường ĐBPhủ - trước khi đến đoạn đường mới sẽ có biển phân lane phương tiện xe. Nếu xe bác lưu thông ở lane giữa, bác phải đi vào giao lộ Điện Biên PHủ - Hai Bà Trưng rồi mới được rẽ trái hay rẽ phải theo tính hiệu đèn, nếu bác rẽ phải trước, sẽ phạm ỗi cán lên vạch nét liền đó

Em lại nghĩ khác bác PeterPan, nếu đúng như bác TNThang nêu thì coi như đường quẹo (kể cả trái lẫn phải) đã bị triệt buộc rùi đó, cấm à.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Luật Mỹ, Canada, còn cho quẹo phải khi đẻn đỏ nữa, quẹo phải thì vào lane phải thì mới tiện lợi, va không cản trở ai, chứ còn quẹo phải từ lane giửa đúng là luật cùa VN thật là vô đối.

OS Support
10/4/10
102
0
0
32
e cứ theo biển báo nào là cuối cùng mới chấp hành,nếu có bị xxx vịn thì cũng đủ tự tin cãi chứ

Hạng B2
26/3/10
146
2
0
METRO nói:
Luật Mỹ, Canada, còn cho quẹo phải khi đẻn đỏ nữa, quẹo phải thì vào lane phải thì mới tiện lợi, va không cản trở ai, chứ còn quẹo phải từ lane giửa đúng là luật cùa VN thật là vô đối.
Luật Canada cũng còn tuỳ từng tỉnh bác ơi, Ontario cho quẹo mà Quebec không cho. Em quen đi Ottawa, qua Hull xém bị tó.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.497
113
METRO nói:

bác sống ở Mỹ/Cânda chưa? Ai bảo bác là nó cho quẹo phải khi đèn đỏ? (trừ những ngã 4 có bùng binh như VN thì quẹo phải vô tư)

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
sans nói:
METRO nói:
Luật Canada cũng còn tuỳ từng tỉnh bác ơi, Ontario cho quẹo mà Quebec không cho. Em quen đi Ottawa, qua Hull xém bị tó.

Bác sans nói cái này coi bộ hay à nhen, Canada có hơn 10 tỉnh, Mỷ có 50 bang, nói thật bác là em ko biết bang nào, tỉnh nào cấm quẹo phải khi đèn đỏ, em chi biết ngã tư cấm quẹo phải khi đèn đỏ thì có bảng cấm NO TURN ON RED là em ko turn. Em đi qua ONT. cũng đc cở 5 lần, còn BC. thì ko nhớ hết vì quá nhiều lần hy vong em ko pham luật ở 2 tình đó.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/3/10
146
2
0
Thằng bạn em nó bảo Ontario theo luật Mỹ, Quebec theo luật Pháp, không biết có phải không. Từ Ottawa qua Hull cách có 1 cái cầu mà bên này được quẹo bên kia cấm.