Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
10/11/15
58
299
53
35
Gò Vấp, HCM
Đáng lẽ màu ở dưới nên làm xám đậm và nếu hai màu phải xây cái gờ ra tách biệt hai phần. Sang nữa thì phải ốp đá. Chứ cùng một mảng tường phẳng mà chỉ sơn khác màu trên dưới trông kỳ lắm, về mặt thẩm mỹ không ổn. Nếu cùng tường phẳng thì chỉ nên sơn một màu suốt từ dưới lên.
Nhà cao quá cao mà sơn một màu từ trên xuống dưới thì nhìn kỳ lắm bác... sơn lệch như zậy mới ra khối đế tiện ích và khối căn hộ chứ bác...!!!:3danbanh:

• Like
Reactions: lotusgarden
Hạng F
2/3/14
12.223
128.229
113
Nhà cao quá cao mà sơn một màu từ trên xuống dưới thì nhìn kỳ lắm bác... sơn lệch như zậy mới ra khối đế tiện ích và khối căn hộ chứ bác...!!!:3danbanh:
Nhưng hoặc phải làm ốp đá hoặc xây gờ tách biệt rồi mới sơn chứ không để phẳng một tấm mà sơn thì không đẹp.

Hạng B1
10/11/15
58
299
53
35
Gò Vấp, HCM
Nhưng hoặc phải làm ốp đá hoặc xây gờ tách biệt rồi mới sơn chứ không để phẳng một tấm mà sơn thì không đẹp.
Em biết bác đang so sánh với dự án nào... nhưng chi phí đầu vào và đầu ra giữa 2 dự án chênh lệch nên chỉ cần chăm chút tiện ích và bên trong chỉnh chu là okay rồi bác ah...!
Cho qua đi đó mà!

Hạng C
29/1/16
549
6.572
93
Màu vàng đó mà đẹp hơn Sarimi thì em bó tay với bác :)

Nói chung cứ Sarimi là chém bất kể thực tế ra sao.
Cái đó đâu phải là chém bác ơi. Giờ cái nào sơn màu bên ngoài nhợt như Sarimi em cũng thấy xấu, ngay cả Sadora mà sơn màu đó em cũng chê! .
Còn Masteri em chưa khen cái gì ngoài cái màu chủ đạo, việc màu đậm dưới chân em không khen, em chỉ nói cái màu chung chủ đạo thôi

Hạng B1
10/11/15
58
299
53
35
Gò Vấp, HCM
Màu vàng đó mà đẹp hơn Sarimi thì em bó tay với bác :)

Nói chung cứ Sarimi là chém bất kể thực tế ra sao.
Mỗi màu mang một sắc thái riêng nên so sámh màu nào đẹp hơm thì khó ra kết quả cuối cùng.
Mà em công nhận bác @Johnnie371 chịu nhiệt cũng tốt ghê đó chứ... công kích dữ dội.
Theo em bác di chuyển qua Sadora hay Sarica coi có khá hơn không..? :3duongbiahutthuoc:

Hạng F
2/3/14
12.223
128.229
113
Em biết bác đang so sánh với dự án nào... nhưng chi phí đầu vào và đầu ra giữa 2 dự án chênh lệch nên chỉ cần chăm chút tiện ích và bên trong chỉnh chu là okay rồi bác ah...!
Cho qua đi đó mà!
Không, nhận xét thuần túy về mặt thẩm mỹ thôi. Nếu muốn tiết kiệm không ốp đá thì ít nhất cũng nên làm cái gờ xi măng ngăn giữa hai phần, không tốn bao nhiêu. Thí dụ như Central 1 đấy, không ốp đá, chỉ sơn, nhưng giữa hai phần có làm gờ tách biệt.

• Like
Reactions: manchestervn
Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Em mới chạy vô tận nơi coi (nhưng không được vô building).
Nhận xét:
- Rộng rãi hơn em tưởng, phải nói là rất rộng là khác.
- Phía trước sảnh T2 có tường bao đường lên, như hình các bác chụp đưa lên đây, nhưng khoảng cách tường và tòa nhà cũng phải ít nhất là 20m chứ không phải khít rịt tưởng đâu có 4-5 m như hình chụp trên này. Nói chung xe chạy thoải mái 2 chiếc lên xuống luôn.
- Màu sơn tòa nhà bên ngoài nhìn trang nhã đẹp mà, nhưng sao lên hình trên này thấy tùm lum màu vậy ? Người thì chụp ra màu vàng vàng, người thì xám xanh, người thì xám xịt, người thì trắng tinh ... Chắc toàn xài phone Samsung nên mới ra như vậy ;)
- Sảnh T1 là ngay góc khá kém về phong thủy địa lý. Lý do: cửa nhà mà khuất vào góc sau lưng, bị chắn bởi bờ tường sang mảnh đất kế bên (thấy treo biển tranh chấp).
- Công trường nói chung nếu làm gấp thì khoảng 1 tuần là đủ sạch sẽ tinh tươm.

• Like
Reactions: THANHTR41
Status
Không mở trả lời sau này.