Hạng D
9/5/09
3.411
16.243
113
Em đang nghía xe Mazda CX-5 nên tò mò không hiểu vỏ xe của xe CX-5 lúc giao là loại nào mấy bác? Hình như Toyo thì phải đúng không ah? Bác nào đi lâu cho em xin cái cảm nhận về độ ồn, độ êm và chịu đựng của mấy cái vỏ zin này với ah? Vì em thấy CUV nhưng vỏ mỏng quá nên sợ bị ồn nhiều. Em đang đi sedan nên muốn mang theo cái cảm giác êm ái đó sang CUV càng nhiều càng tốt ah. Nếu lúc lấy xe, mình đổi ngang Toyo này với Michelin hay Good Ỷear thì xài loại nào được mấy bác?

Mấy bác đi xe Mazda CX5 cho em hỏi

#Mazda #MazdaCX5

Last edited by a moderator:
KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
CX-5 xài Toyo nhập Nhật đấy bác. Loại này thì giống như xe nhập luôn. Về độ ồn thì em thấy xài loại này ok rồi vì đi ko nghe ồn nhiều (có thể xe mới nên còn lâng lâng ko nghe..:D).
Trong 3 cái: Michellin em thấy các bác hay xài vì nghe đâu nó mềm nên giảm bớt ồn nhưng giá cao và mau mòn. GoodYear thì mấy e ráp thường xài loại này. Còn Toyo thì e thấy nó giống loại CX-5 Nhập sử dụng ko mềm bằng Michellin nhưng em nghĩ nếu đã là xe CUV thì nên dùng loại này để nó bám đường hơn khi đi đường giằng xốc.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
26/3/13
64
2
6
E thấy nhiều xe đi lùng Toyo lắm vì nó giá cả hợp lý mà đi lại êm. Nhiều diễn đàn cũng có bàn về các loại lốp e thấy ko kiếm đc Toyo giống cỡ lốp cũ nên đành phải mua Mic dùng. Vì Mic đắt hơn mà. Còn Xe em sài Toyo e thấy chưa vấn đề j. Xe êm. E mới đi đc 5k km.

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
hi, em thấy bác ImnoFear cũng có khen vỏ Toyo lắm ạ, tuy không mềm bằng Mic nên không ăn đinh bằng Mic, với lại em Toyo nhập Nhật nữa, em khuyến cáo CX-5 sài Toyo bơm áp suất lốp đúng chuẩn cho 4 bánh sẽ rất okay, nếu hơn sẽ ồn lắm...

Tập Lái
6/11/11
44
0
6
em mới đi được 4000k , nhưng cảm thấy hài lòng , vỏ toyo là ổn rồi đấy ạ , còn bác đi mẹc hay bim sedan? nếu sedan các hãng khác e thấy ồn ngồi ghế phụ bí e chịu không nổi , cx5 khá là cao và thoáng bên trong ngồi rất đã , nếu bác sợ ồn quá thì thêm 1 chút nhạc chỉ cần 15 volumm là không còn 1 tiếng gì luôn bác ạ (trừ tiếng nhạc :D) , còn vụ đổi vỏ e nghĩ không nên .

Tập Lái
17/4/13
46
0
0
Các cụ ơi xe của e bơm lốp 2.8 bị đá cắt nhiu quá và cảm giác đi rất ồn.hôm rồi e đi xịt xuống 2.5 cảm giác xe êm và đỡ ồn hẳn xe e thì toàn 1 mình thôi,xe các cụ tn?

Hạng D
16/5/11
1.805
99
48
Chính xác, cụ đi 2.5 là chính xác đấy ạ, nó quy định 1 người là 75kg, chắc là cho dân Mỹ, dân VN mình quất 2.5 là chở 5 người trong xe chắc cũng ngang 3 người Mỹ rùi...:D

Tập Lái
17/4/13
46
0
0
lovemazda00 nói:
Chính xác, cụ đi 2.5 là chính xác đấy ạ, nó quy định 1 người là 75kg, chắc là cho dân Mỹ, dân VN mình quất 2.5 là chở 5 người trong xe chắc cũng ngang 3 người Mỹ rùi...:D
Cám ơn cụ,e từ hôm đi 2.5 tới giờ cứ thấy lolo bh thấy ổn đinh ùi