Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Máy của xe Lifan 5000USD đúng là máy BMW!!

Trích đoạn: boeing

Việc các bác chê đồ của TQ, chê xe của TQ em ko có ý kiến, em chỉ có ý kiến là xe TQ đã xuất khẩu đi được nhiều nước trên thế giới. Thử hỏi xe LD của VN kể cả xe xịn MER E240 hay E280 đã xuất đi được nước nào chưa? Chất lượng tiêu chuẩn Euro II thì xuất đi được đâu? ...

Thôi, tản mạn quá rồi. So ri đã làm phiền các bác.

BỐ Ị

Cái xe E280 là xe của Cộng hòa Liên bang Đức, xuất khẩu sang Việt Nam, chứ không phải do Việt Nam sản xuất!
bản thân nước Trung Quốc thì cũng lại toàn dùng xe WV, là xe của Đức lắp tại Trung Quốc.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: Aku

Em nhớ cách đây vài năm khi xe Hàn Quốc lần đầu tiên thâm nhập vào thị trường Mỹ, tạp chí nổi tiếng về xe hơi của Mỹ Edmunds có bình luận đại khái như thế này "Tụi bây phải đi xa lắm mới thấy được một chiếc khác dở hơn chiếc này". Cuối cùng thì xe Hàn Quốc cũng vào được thị trường Mỹ với chất lượng cao hơn lúc đầu. Em hy vọng vài năm nữa xe TQ ở VN sẽ tốt hơn thôi. Cứ chờ vậy.
Mỹ và Việt Nam là hai thị trường hoàn toàn khác biệt nhau, thêm nữa tiêu chuẩn của Mỹ rất khắt khe và ít bị tác động bởi những người có trách nhiệm trong viếc kiểm tra chất lượng .còn ở Việt Nam mình thì dù xe có làm bằng củ chuối mà biết điều thì vẫn được cấp chứng nhận sản phẩm đạt chất lượng . không những thế chất lượng càng ngày càng giảm sút do người đặt hàng yêu cầu "giá rẻ".
cho nên theo em bác nào có ý định "kiểm nghiệm xe TQ" thì nên mua ngay đợt hàng đầu tiên.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@khanhlinh: ISUZU LD đã xuất D-MAX rồi đấy bác.

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Trích đoạn: phantan

@khanhlinh: ISUZU LD đã xuất D-MAX rồi đấy bác.

Thế Isuzu có phải hãng Việt Nam không ạ? Nó vẫn là Nhật bản thôi, thuê đất thuê người VN.

Hạng B2
21/4/06
146
0
0
51
HALOI

Trên 10k thì em còn suy nghĩ chứ 16-17k em an kim chi cho chắc dạ:D:D:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

mới đầu là xe oto, rùi chuyển sang cả máy tính, máy bay, các bác WM ơi mở luôn mục mới đi :D
các bác ah, mặt hàng oto không như xe máy đâu, các bác nên phân biệt rõ sự phức tạp giữa oto và xe máy chứ? xe máy thì cái thằng địa phương, tổ hợp TQ làm còn được, nhưng lên oto thì phải có sự khác biệt nhiều chứ
các bác đang xài đồ mác xịn nhưng ruột là do TQ lắp ráp, sx ! đương nhiên, vì chi phí nhân công thấp mà ! các xe LD cũng thế
[&:]

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

bác binhtri có thể liệt kê những loại xe nào mà Mác xịn mà ruột là do TQ sản xuất cho AE tham khảo được không ah ???

Hạng D
22/2/06
1.297
7.941
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: cuongvitinh

bác binhtri có thể liệt kê những loại xe nào mà Mác xịn mà ruột là do TQ sản xuất cho AE tham khảo được không ah ???

Hình như VW nó nội địa hoá luôn cả cái động cơ tại TQ.

Đồng chí TQ luôn áp dụng triệt để câu: Xiền nào của đó. Đắt rẻ gì TQ làm cũng được. Ở SG có bán 1 cái đầu CD ba Tàu 2hand giá ..... 450 USD ( chỉ là cái đầu CD nghe nhạc thôi nhé) :D:D

@ Bác Mina: Iem nghe nói có 1 DN VN xuất mấy em 2 bánh Tàu này qua Châu phi thắng lớn lém, bác nghiên kíu thử xem. Dù gì từ Đức qua Châu phi cũng gần hơn từ VN bác nhể ??:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tại khu "Vietnam Town" ở thủ đô Luanda, Angola, các mặt hàng xuất xứ từ Việt Nam như xe gắn máy, sắt thép, hàng điện tử, quần áo và vật liệu xây dựng… cũng đã được bày bán rộng rãi.
[link]http://www.mofa.gov.vn/quocte/africa03/Kinh%20te%20thuong%20mai.htm[/link]
Hoạt động của Lifan ở Hưng Yên:
[link]http://www.hungyen.gov.vn/index.asp?newsID=1296&language=tiengviet[/link]

:D:D:DBác MINA ,chính Lifan quảng cáo xe máy mới là mặt hàng giúp lifan lớn mạnh như ngày nay,có truyền thống lâu năm ,còn oto thì họ chỉ giám nói nhỏ là mới nhay vào từ 2003 sau khi mua lại một liên doanh trong nước:D