Hạng C
23/4/11
599
5.413
93
Chả là em thấy hàng điện gia dụng LG đang có kết nối ko dây. Mặc dù bây giờ for fun thôi nbuwng biết đâu 5 năm nữa nó là nền tảng để nâng cấp lên các chức năng IOT khác. Các hiệu còn lại chưa thấy hoặc có mà quá mắc.

• Like
Reactions: Richievn
Hạng D
24/11/17
1.286
22.920
93
Tủ lạnh ko cần biết loại nào nhưng phải: làm đá tự động, ngăn đá riêng, có thể lấy nước từ bên ngoài ( lấy đá từ bên ngoài càng tốt).
to, nhỏ thì tuỳ theo nhu cầu,
hàng của hàng xẻng giờ cũng tốt chán, 10 năm chưa hư

Hạng D
15/12/06
1.211
5.424
133
39
Ha ha. Đúng thớt em đang cần, bữa giờ cứ lăn tăn con LG Inverter 9 kg FC1409S2W 10.9 tr. Hay nhắm mắt làm con BOSCH 9kg. Giờ chắc yên tâm múc con LG cho nó dzẻ, tiết kệm dc 1 mớ
:D:D:D
Nhưng thấy bọn người dùng trên Dienmayxanh nó complain con LG 9kg này hay bị lỗi xì nước chỗ ống xã. Ko biết có bác nào xài có bị lỗi này ko.
Ngoài ra, tụi nó cũng complain lúc quay vắt, máy bị nhảy lambada, chắc là do chỉnh vòng tua cao quá.

Hạng D
26/7/08
1.922
60.598
113
Tủ lạnh ko cần biết loại nào nhưng phải: làm đá tự động, ngăn đá riêng, có thể lấy nước từ bên ngoài ( lấy đá từ bên ngoài càng tốt).
to, nhỏ thì tuỳ theo nhu cầu,
hàng của hàng xẻng giờ cũng tốt chán, 10 năm chưa hư

Điều kiện về cái tủ lạnh của anh em đã đặt ra từ cách đây 10 năm rồi, anh còn thiếu 1 yếu tố nữa đó là xay nhuyễn đá luôn.

10 năm nay em xài 2 đời tủ LG thì thấy thế này, đời đầu bộ phận xay đá tệ lắm, ồn kinh, rất hay kẹt lưỡi dao, sau khoảng 6 năm thì đổi cái thứ 2, mọi thứ đều rất ok, xay đá êm ru, ko kẹt nhưng bị một cái lỗi cực ngớ ngẩn:

Đó là bình nước nó để ở cánh tủ bên phải (ngăn lạnh), nó dùng máy bơm để bơm nước qua ngăn đông bên trái để làm đá, nó có 1 đường ống nối từ cánh phải chứa nước để bơm qua, cho dù đường ống làm tốt thế nào đi nữa thì động tác mở - đóng tủ mỗi ngày cũng sẽ ảnh hưởng làm đứt đường ống này, thợ thay - sửa rất vất vả, thậm chí như em sửa mấy lần ko ổn, em yêu cầu thay mẹ nó cánh tủ bên phải luôn, tốn hết 3 chai cho cái lỗi thiết kế stupid của thằng khốn đần độn nào đó.

Nếu ko có cái lỗi này thì mọi chuyện với em là hoàn hảo, nếu các anh mua tủ lạnh, hãng nào cũng được, nếu lấy và xay đá ngoài thì nhớ kiểm tra bình đựng nước, bắt buộc phải nằm bên trong tủ như của Hitachi đó, thiết kế đó rất thông minh.