Hạng B2
11/7/13
147
1.509
93

Em có 2 model này, đảm bảo khô tuyệt đối, zalo em để ép giá :D

• Like
  • Haha
Reactions: ngr040 and Xe dap
Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
Con máy giặt Electrolux của em mua 2013 giờ tự nhiên bấm Start đèn sáng đầy đủ mà ko thấy bơm nước chạy, lồng quay đứng yên. Có phải con chíp chương trình bị chết hay bị gì vậy mấy anh?
Nghe quảng cáo 20 năm vẫn chạy tốt mà mới có 7 năm đứng im ru. Còn lúc chạy thì giặt nhảy tưng tưng từ trong tường ra ngoài cả m. Ko hiểu cân bằng động, chống rung Electrolux nó thiết kế kiểu gì.
Cùng lúc đó em sài con máy nội địa Panasonic giặt sấy cùng năm 2013 mà vẫn chạy êm ru. Lồng giặt quay có rung đảo ở trong, nhưng bên ngoài máy ko lắc gì, ko nhảy ngựa gì.

Electrolux ở EU có ngon ko, chứ máy ở VN quá kém

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.375
113
www.phindeli.com
Con máy giặt Electrolux của em mua 2013 giờ tự nhiên bấm Start đèn sáng đầy đủ mà ko thấy bơm nước chạy, lồng quay đứng yên. Có phải con chíp chương trình bị chết hay bị gì vậy mấy anh?
Nghe quảng cáo 20 năm vẫn chạy tốt mà mới có 7 năm đứng im ru. Còn lúc chạy thì giặt nhảy tưng tưng từ trong tường ra ngoài cả m. Ko hiểu cân bằng động, chống rung Electrolux nó thiết kế kiểu gì.
Cùng lúc đó em sài con máy nội địa Panasonic giặt sấy cùng năm 2013 mà vẫn chạy êm ru. Lồng giặt quay có rung đảo ở trong, nhưng bên ngoài máy ko lắc gì, ko nhảy ngựa gì.

Anh là nạn nhân của quảng cáo

Elec Trâu Âu cũng lởm y vậy

Hạng C
4/8/12
548
5.809
93
41

E là nạn nhân đây, khi vắt nó nhảy khắp nhà, buộc lòng lấy keo 2 mặt dạng xốp 2mm dán xuống nền, xong đặt nó lên mới hết, rồi mỗi khi nó vắt dây curoa kêu ét ét thiếu điều đánh thức cả xóm, bán thì hok mấy đồng, xài thì phát bực, giải pháp là thứ 7, cn giặt liền mấy mẻ

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
E là nạn nhân đây, khi vắt nó nhảy khắp nhà, buộc lòng lấy keo 2 mặt dạng xốp 2mm dán xuống nền, xong đặt nó lên mới hết, rồi mỗi khi nó vắt dây curoa kêu ét ét thiếu điều đánh thức cả xóm, bán thì hok mấy đồng, xài thì phát bực, giải pháp là thứ 7, cn giặt liền mấy mẻ
Mấy anh dùng thước nước rồi canh chân đế là xong

• Like
Reactions: tt0000
Hạng C
4/8/12
548
5.809
93
41
Mấy anh dùng thước nước rồi canh chân đế là xong
Chân nằm trên có 1 viên gạch mà cân cái dề, bên dưới nó có chỉnh cao thấp 4 chân, nhắm bằng nhau và khít vs gạch sàn là ok roài

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Chân nằm trên có 1 viên gạch mà cân cái dề, bên dưới nó có chỉnh cao thấp 4 chân, nhắm bằng nhau và khít vs gạch sàn là ok roài
Viên gạch của anh có cân không, dùng thước nước đo chưa?

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
26/7/08
1.922
57.616
113
Cái máy sấy em đang sử dụng hiệu Elex tự nhiên trở chúng ko sấy nữa, em đang tính thanh lý luôn cả máy giặt và cái máy sấy rời.
Nhờ các bác tư vấn giúp loại nào vừa giặt sấy chung ( sấy khô 100%)
Em cảm ơn các bác

Máy giặt sấy chung ko thể khô 100% nhé, nhưng nếu hiểu được nó và cách sử dụng đối với loại máy này thì mức ổn áp là 95% so với dùng 2 máy.

Hạng D
26/7/08
1.922
57.616
113
Cách đây 2 năm, em mua cái máy giặt sấy chung, kể từ đó được mang danh Hội trưởng hội ngu :D
Em không biết sau 2 năm thì bây giờ thế hệ máy giặt sấy chung đã cải thiện nhiều chưa, chứ em vẫn xài cái máy sấy riêng (dù máy giặt có luôn chức năng sấy).

2 năm trước e ko biết thế nào, nhưng áng chừng là a ko biết cách xài rồi.

Nhà em đã từng có 3 options
  • Giặt sấy riêng, sau đó hỏng
  • Giặt sấy chung, tất cả đàn bà đều chê
  • Lại mua thêm 1 sấy, đàn bà tự bỏ tiền mua :)

Tức mình, nhà cho thuê e vẫn mua sặt sấy chung, và em đã phải tự giặt để hiểu được cách nó vận hành, sau khi hiểu thì e hài lòng 95% như cồng trên.

• Love
Reactions: porche911gt3