Hạng D
18/7/04
1.324
2.660
113
Sài Gòn
Âm trần đâu nhất thiết là multi đâu anh!?
Em cũng thấy có vẻ không liên quan lắm, mà em thích loại có khe gió trên trần bố trí khắp phòng chứ không phải chỉ có 1 cục vuông âm ở giữa phòng.
Mà tìm loại đó chỉ thấy nó là cửa gió của loại multi.

• Like
Reactions: Kevin10126
Đảng viên
18/5/10
2.293
79.637
113
nói đúng đó anh, em chỉ biết chém gió hoi mà
Thấy a tuộc post hình phòng ốc, điện đóm, hệ thống cháy, nước, điện, lạnh các kiểu của khách sạn 5 sao lên, phê bình tá tả chả chú thích gì tưởng a tuộc trong nghề M&E, hoá ra không phải.

• Haha
Reactions: btpaul
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113
Em cũng thấy có vẻ không liên quan lắm, mà em thích loại có khe gió trên trần bố trí khắp phòng chứ không phải chỉ có 1 cục vuông âm ở giữa phòng.
Loại đó nó gọi là điều hòa nối ống.
Loại đó đẹp, mát đều trong phòng nhưng thi công vất vả nên đắt hơn các loại khác.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.489
113
a alo cho hãng đi

• Like
Reactions: quackquack
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.489
113
Thấy a tuộc post hình phòng ốc, điện đóm, hệ thống cháy, nước, điện, lạnh các kiểu của khách sạn 5 sao lên, phê bình tá tả chả chú thích gì tưởng a tuộc trong nghề M&E, hoá ra không phải.
m thuộc băng 7n chém gió

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Ống đồng đi chuẩn quá. :D

Tái định cư nên ko đòi hỏi hơn đc a ơi.

Chỉ a bài toán kinh tế.

Mỗi mét khối 1 căn hộ a quy ra tiền hết cho em, tạm tính căn hộ cao 3m, thì:

• Sàn hệ số 4
  • Cao 1m-2m hệ số 2
  • Cao 2m-3m hệ số 1
  • Coi như mỗi m2 là hệ số 5.
- Từ đó a tính ra giá trị không gian đặt cục nóng, nên nhớ nó cần toả nhiệt, và hòm hòm thì 1m3 có thể đặt 1-2 cục tuỳ kích thước.

- Sử dụng mô hình nào, bao nhiêu cục, treo hay đặt sàn, đều có thể tính tối ưu về kinh tế theo bài toán lớp 3 này.

- Đừng nghĩ 16tr là nhiều, a phải số học kinh tế trước khi so sánh.
Cái này e biết mà a, thực ra cái đập vào mắt ngay là multi gọn gàng, dễ dàng vs. Ở trường hợp của e thì thể tích giữa multi và độc lập ko chênh nhau mấy. Cái chính e muốn giải đáp là chênh lệch giá này là do sự gọn gàng hay còn yếu tố nào khác nữa. E chưa xài nên ko biết có tiết kiệm hơn ko mà thực ra e cũng ko qtrong vấn đề đó lắm.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Tái định cư nên ko đòi hỏi hơn đc a ơi.

Cái này e biết mà a, thực ra cái đập vào mắt ngay là multi gọn gàng, dễ dàng vs. Ở trường hợp của e thì thể tích giữa multi và độc lập ko chênh nhau mấy. Cái chính e muốn giải đáp là chênh lệch giá này là do sự gọn gàng hay còn yếu tố nào khác nữa. E chưa xài nên ko biết có tiết kiệm hơn ko mà thực ra e cũng ko qtrong vấn đề đó lắm.
Chênh lệch giá là do multi bán ế, số lượng sản xuất ít, giá thành cao.

Lợi ích lớn nhất là gọn gàng.

Lợi ích thứ 2 là có thể tiết kiệm một ít công suất cục nóng. Ví dụ tổng cục lạnh 5 ngựa thì multi chỉ cần 4 ngựa. Cái này không có ý nghĩa lắm, vì giá multi hiện tại vẫn cao hơn. Suy ra chỉ có lợi ích duy nhất là tiết kiệm diện tích cục nóng.