Đảng viên
18/5/10
2.293
79.659
113
Chuẩn rồi a, mình định lắp 2,5HP cho PK, lắp cho dư dả xíu vì trần cao tới 3,8m lận, mình đóng trần còn 3,3~3,4m, mà có khi phải giảm lại vì đúng là hơi dư công suất quá. Thể tích 100 khối chưa gồm đồ đạc: kệ bếp trên, dưới + linh tinh, có lẽ 2HP là hợp lý.
A lắp daikin đủ công suất tổng 3hp tương đương với LG 4hp rồi. Cho dù bật 3 máy lạnh cùng 1 lúc thì nó thiếu công suất xíu cũng xuống độ chậm và êm ái chứ không kêu rầm rầm như quạt của LG.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Với số tiền chênh 16tr này theo mình nên xài Multi vì tiết kiệm được không gian ban công dành cho giàn nóng, anh tính đi mỗi mét vuông sàn chung cư 50-70tr mà anh bày 1 đống giàn nóng ra đó, chiếm bao nhiêu diện tích là hao mấy chục triệu rồi. Chưa kể nhiều căn hộ thiết kế cái ban công rất nhỏ, anh nhét 3-4 cái giàn nóng vào đó là hết cái ban công nhìn xấu vô cùng. Hoặc thiết kế trần thấp quá chỉ lắp âm trần thì mới đẹp, chứ lắp nổi xấu lắm
Vấn đề hư hỏng thì hên xui, hàng Daikin dùng chắc 5-7 năm chưa sao đâu
Ngoài ra dùng multi anh còn là người bảo vệ môi trường nữa
Cái ban công kiêm sân trước chỗ mình như vầy nên cục nóng lắp thoải mái, chắc làm khu vườn luôn còn đc quá. Mà mình chốt multi rồi, gọn đẹp, sạch sẽ.

Máy lạnh Multi?

Đảng viên
18/5/10
2.293
79.659
113
Cái ban công kiêm sân trước chỗ mình như vầy nên cục nóng lắp thoải mái, chắc làm khu vườn luôn còn đc quá. Mà mình chốt multi rồi, gọn đẹp, sạch sẽ.

View attachment 2337002

Để bộ bàn đá hay cái gì để ngồi cho tiện tối ra chửi lộn với chủ hàng. Mẹ bà, ban công nhà mình có hôm ngồi 2-3 tiếng đồng hồ giữa đêm chửi lộn qua điện thoại để giải quyết sự cố. Mệt vãi lái. Gặp cái cục nóng nó phà vào mặt nữa.... đúng khổ luôn...

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.476
113
www.phindeli.com

View attachment 2337002
Để cục nóng vào đây thì phí cả cái sân.
Có cục nóng thì không thể ngồi thư giãn ở đây được.