Hạng B1
13/7/22
63
44
18
41
Tôi thấy ông em bán phụ tùng 15 năm dưới Trần Khát Chân nói xe Hàn đi 5 đến 7 năm cần làm lại đồ gầm, đồ điện... :)

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Nhật mà như Honda máy lạnh cũng bình thường nếu không muốn nói là lốc lạnh cũng hay hư sau 5-7 năm.
em thấy xe em Civic 2008 đến nay đã 14 năm và đi 14 vạn rồi, nhưng máy lạnh vẫn hoạt động tốt lắm bác, chưa phải thay thế j ở lốc lạnh cả, ngoại trừ thay lọc và thỉnh thoảng em có qua Auto Z1 để vệ sinh nội soi máy lạnh thì thấy khá hiệu quả.

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
em thấy xe em Civic 2008 đến nay đã 14 năm và đi 14 vạn rồi, nhưng máy lạnh vẫn hoạt động tốt lắm bác, chưa phải thay thế j ở lốc lạnh cả, ngoại trừ thay lọc và thỉnh thoảng em có qua Auto Z1 để vệ sinh nội soi máy lạnh thì thấy khá hiệu quả.
Bác ơi xe bác bền k có nghĩa là xe khác cũng thế. Cái em muốn nói ở đây theo quan điểm em máy lạnh trên xe Honda không phải thuộc dạng bền bỉ và lạnh sâu được như Toyota. Nhà e có xe Altis 2009 tới giờ (15 vạn) máy lạnh vẫn ngon lành nhưng con con CRV 2013 (15 vạn) vừa phải thay lốc lạnh năm ngoái. Còn lên những xe mới hơn thì máy lạnh Honda vẫn yếu hơn Toyota khá nhiều theo cảm quản của em.

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Bác ơi xe bác bền k có nghĩa là xe khác cũng thế. Cái em muốn nói ở đây theo quan điểm em máy lạnh trên xe Honda không phải thuộc dạng bền bỉ và lạnh sâu được như Toyota. Nhà e có xe Altis 2009 tới giờ (15 vạn) máy lạnh vẫn ngon lành nhưng con con CRV 2013 (15 vạn) vừa phải thay lốc lạnh năm ngoái. Còn lên những xe mới hơn thì máy lạnh Honda vẫn yếu hơn Toyota khá nhiều theo cảm quản của em.
thì em cũng nói theo quan điểm của xe em thôi, xe bác ko tốt thì cũng không có nghĩa là máy lạnh xe hãng Honda ko tốt, mình phân tích thì cũng nên khách quan chứ bác, em chỉ góp ý là xe của em vẫn tốt nên Bác nói máy lạnh hãng honda ko tốt thì em thấy có vẻ chưa đúng

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
thì em cũng nói theo quan điểm của xe em thôi, xe bác ko tốt thì cũng không có nghĩa là máy lạnh xe hãng Honda ko tốt, mình phân tích thì cũng nên khách quan chứ bác, em chỉ góp ý là xe của em vẫn tốt nên Bác nói máy lạnh hãng honda ko tốt thì em thấy có vẻ chưa đúng
Nếu bác sử dụng và trải nghiệm nhiều loại xe thì sẽ có cái nhìn trực quan hơn là câu chuyện xe mình hay xe bác tốt hơn, mình k nói dòng Honda k tốt nhưng qua trải nghiệm sử dụng thì mình thấy đồ bền + êm ái thì k có cửa so với Toy cho dù là nhật. Còn so với xe châu Âu hay Hàn chưa chắc đã thua. Hiện mình đang đi xe Đức mình lấy máy lạnh nó còn kém cả xe Hàn từng dùng trước trước đó chứ chưa cần bàn tới xe Nhật.

Hạng F
29/10/16
11.585
22.225
113
Pháp
xe hàn thì auto thua xa nhật khoản máy lạnh , ngồi con 2021 mà thấy cũng k lạnh bằng mấy em Ỉn
Và xe em cùi ...vào mùa đông không mở máy lạnh cũng lạnh teo :):):) và chuyên dùng máy sưởi ạ :):):)
Cả bao nhiêu đời xe, chưa bao giờ em đụng chạm hay bơm ga máy lạnh cả ...ngay cả quăng xe máy lạnh vẩn hoạt động tốt ....

Do đó cách xữ dụng thế nào, bảo dưởng thế nào mà thôi ...
- Đặc biệt đã viết đến ... xe âu châu thì lạnh lên từ từ (tránh sốc nhiệt) là điều rất tự nhiên, nhưng khi đã đều rồi thì không vấn đề, sợ là nó không có sưởi thì mệt, mà cái nầy xe Âu cũng dể xì, dể hư về máy ....nóng :):):). Cái nào xữ dụng nhiều, mà không đúng thì mau hư mà thôi

Tập Lái
29/10/20
14
17
3
29
Bác qua Điện lạnh ô tô Minh Thành kiểm tra thử đi. Mấy em đó chuyên điện lạnh. Làm rất ok không vẽ vời. Khả năng cao bác bị đóng băng dàn lạnh rồi