Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Mazda CX-5 2021 bị rè kính cửa lái

Tập Lái
13/11/22
5
3
3
43
Có thể ko phải bị kính nhé. Xe em cũng bị, tìm mãi cuối cùng vào hội Cx5 việt nam trên facebook, các bác ấy hướng dẫn chêm lại miếng nhựa ngay chỗ lẫy mở cửa thế là êm ru tới giờ. Do miếng nhựa ấy ọp ẹp nên phát ra âm thanh tách tách liên tục rất khó chịu. Các bác thử khắc phục xem.

Hạng B1
28/9/09
68
7.543
83
Có thể ko phải bị kính nhé. Xe em cũng bị, tìm mãi cuối cùng vào hội Cx5 việt nam trên facebook, các bác ấy hướng dẫn chêm lại miếng nhựa ngay chỗ lẫy mở cửa thế là êm ru tới giờ. Do miếng nhựa ấy ọp ẹp nên phát ra âm thanh tách tách liên tục rất khó chịu. Các bác thử khắc phục xem.
Mong các cao nhân đã từng xử lý tiếng rè rón tay làm phước cho xin 500 hình để anh em dễ nhận biết ạ.

Hạng B2
4/8/13
260
2.081
93
Ho Chi Minh
Hay quá anh, để nào kêu em thử.

Hạng B2
21/2/16
363
247
43
45
Không biết xe anh chủ thớt còn bị k, nếu còn thì lúc kêu rè rè, anh kiểm tra cửa sổ trời, đóng mở của sổ trời coi có hết không nha.
Do xe đi một t.g đóng cửa rầm rầm nên tabi cửa nó lỏng thôi, lấy tay vỗ mạnh đều tú phía vào là im re. Mạnh tay vào khg sợ cón đau đầu. Thứ 2 là cái gương che nắng đó bên phải đó khi gật lên sát củng bị rè rè ,đặc biệt khi xe đã dùng 5÷7 năm ,60 nghìn km trở lên là cao su thân máy có hiện tượng hơi rung , nhât khi dừng đèn đỏ mà vẫn để số ,nên nó tạo ra tiếng rè rè nhỏ .
Xe mình đang bị TH số 2 ,chạy 70 nghìn km là bắt đầu bị ,thôi ráng đến 100 nghỉm km đi thay 3 cục cao su thân máy ,và mấy thanh rutun cân bằng.

• Like
Reactions: yeuvo_2
Hạng B2
8/7/21
192
254
63
34
Xe em bị rè rè ngay chỗ hộp cảm biến gạt mưa, đi rất khó chịu có bác nào xử lý được không?