Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương
RE: MAZDASPEED3 mới ra ..... đệp quá đệp !

Trích đoạn: Bird Soul

Em vẫn còn thắc mắc là MazdaSpeed 3 thì khác với Mazda 3 ở chổ nào hở các bác ? Mong các bác chỉ giáo thêm để em được học hỏi ;):)
Khác chữ "Speed" đó pác :D:D:D

Tập Lái
8/2/07
22
0
0
Thốt nốt

ôi zời em vừa xóa để edit thì bác lại ra :D

thôi để em bót lại : :D

Em đâu có biết đâu :D, thấy nó bầu bầu thì lại liên tưởng ngay tới Matiz . Khổ quá nhà em nông dân chân đất tay bùn , quanh năm lẩn quẩn với đồng ruộng suốt ngày , đâu có biết gì đâu . Nay các bác nhắc tới Focus em mới biết . Sorri các bác nhé ! ;)

À và con này đời 2007 mà các bác , nên em mới bảo là nó mới ra ;) Em vẫn còn thắc mắc là MazdaSpeed 3 thì khác với Mazda 3 ở chổ nào hở các bác ? Mong các bác chỉ giáo thêm để em được học hỏi ;):)

Các bác ở trên cứ "bẩu" là gì gì ấy với Mazda 3 của Việt Nam là thế nào hở bác oldcar ? :D Em không hiểu ? :D

Hạng D
18/12/06
1.692
1.716
113

Em thấy em này đẹp hơn Focus 5 cửa các bác nhỉ . ;)

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Em này ra cùng lúc với Madza 3, phiền bản Sport hatch back. Bốn bánh đều thắng đĩa, full optuin, hơn hẳn mấy em M3 lắp ráp trong nước.

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city

em này mới ra năm nay thôi , là phiên bản speed , ( M6 Speed nua ), lúc trước có tạp chí đánh giá là xe chạy cầu trước nhanh nhất trong class của nó ..., bác nào lên youtube xem mấy anh USA lấy con này ra đua cũng giết được khá nhiều ...

Hạng B2
8/3/05
281
0
0

xe đẹp. nhưng mua em này chắc bằng 3 em matiz[&:]

MQC
Hạng B2
15/1/07
205
2
18

Giá em này bao nhiểu hả bác ? bao giờ thì có ở VN ?

Tập Lái
8/2/07
22
0
0
Thốt nốt

Xe nào em quan tâm và thấy hay thì em mới post lên thôi (con này em đang định tìm mua nên post già chuyện với các bác cho vui :D) chứ nói thật nếu cần tư liệu ảnh về xe đẹp thì em có cả đống :D thậm chí những hình ảnh chất luợng cao mà website và các báo chí chưa từng có , nếu muốn đăng thì còn phải hỏi mua bản quyền của em nữa là :D

Điều em buồn cười là dạo này em vớ phải nhiều điều không hay (nói đúng hơn là va chạm phải những vật không được sạch sẽ cho lắm :D) , thế nên đâu đó có sự dây dưa trù yếm đằng sau lưng :D Em biết điều đấy cốt cũng chỉ để "cái gì ấy" với em thôi :D, nhưng em không care vì em thấy nó còn infantile quá :D Nhưng chẳng sao , nhiều lúc tự nghĩ "mình" cao thâm chứ thú thật trở thành kẻ "ngố" bao giờ chẳng hay :D .............. Em ngồi bên này buồn cười là buồn cười ở chổ đấy :D

Trích đoạn: MQC

Giá em này bao nhiểu hả bác ? bao giờ thì có ở VN ?

@MQC : em có biết đâu :D mấy hôm nọ tình cờ ra đường thấy em này đẹp quá thế là lên net search thì lòi ra , khổ nổi cái trang familycar nó không để nhiều thông số về em này nên em chẳng biết , em định cuối tuần đi rà các gara kiếm thử coi , xem tận mắt em nó như thế nào :D

Nghe nói đâu ở "bển" khỏang mười mấy nghìn gì đấy không quá 20k đâu nhưng về VN thì không biết bao nhiêu ? :D Còn bao giờ về VN thì tùy bác thôi chứ ai biết , xe này là xe nhập cho thị trường Bắc Mỹ mà , bác có tiền thì ra salon bảo nó nhập về cho bác vô tư luôn chứ đâu nhất thiết phải đợi Mazda VN đưa ra em này đâu (mà em nghĩ chắc là không có ) :D

Còn nữa , em này thấy để 2.3 và động cơ Tuột Bô vậy chứ mà yếu , đọc thóang qua mấy trang test car của nước ngoài họ bảo vậy em cũng chẳng biết , nghe đâu tăng tốc 0->100 km mất từ 7 đến 9 giây lận :D Điệu này còn thua cả Camry nghẻ nhà em :D

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Đây là 1 vài thông số của Mazdaspeed 3 (Thị trường Bắc Mỹ).
- Engine Turbocharged 2.3L DOHC I-4
- Output: 263HP/280 lb-ft @5500RPM
- Hộp số tay 6 số
- Tăng tốc 0-100Km/h: 5.8s (test bởi Car & Driver)

Mazdaspeed 3 dùng chung động cơ với phiên bản đàn anh là Mazdaspeed 6 ra đời năm 2006. Cũng như phiên bản đàn anh thì Mazdaspeed 3 cũng chia làm 2 phiên bản là Sport và Grand Touring trong đó Grand Touring có -mức giá cao hơn do được trang bị "đồ chơi" cao cấp hơn như ghế da/ đèn Xenon/ hệ thống âm thanh BOSE với 7 loa công suất W/ hệ thống đèn tự động tắt/ mở .. tuy nhiên điểm chung của chúng đều là trang bị động cớ tăng áp được đánh giá rất khỏe trong khi giá để tay chơi sở hữu được chiếc xe này là khá rẻ.

- Mazdaspeed 3 Sport: US$22.385
- Mazdaspeed 3 Grand Touring: US$24.550