Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
Re:HÌNH ẢNH THƯƠNG TÂM CỦA MẸ VÀ EM BÉ TẠI ĐỊNH QUÁN- ĐỒNG NAI.

T.ran nói:
Theo em, mình từ từ wait thêm 1 tuần để lúa trổ bông nhiều rồi tổ chức đi thì tốt hơn cho người được giúp đỡ, vì em biết gần đây đã có nhiều tổ chức giúp liên tục rồi.
OK Bác ,nếu đc nhiều tiền có thể mình sẽ chia ra cho 2,3 hoàn cảnh.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

A thu. : 1tr. ( bạn bimauto )

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

SUp.com nói:
Sup không có ACB, bác Bim có VCB ra ATM chuyển ngay.
Hay bác nào có cho em chuyển trung gian với !
VCB cho chuyển online đến ngân hàng khác rồi đó a, chắc mất vài ngày

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

T.ran nói:
Link này anh Giữ Vững đã up lên bên thớt góp đá xây T.Sa cách đây nữa tháng mà ít ai để ý !
Em 3 tr.
Cảm ơn Bác T.ran.

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34

http://www.otosaigon.com/...n%C3%AAn-m3853543.aspx

đây là 1 bài trong box Chuyện Ngoài Lề,1 member đã call sau khi gửi $ thì tình hình thế này đây.
Lúc vnexpress đăng báo vợ e coi qua có gửi đi 1 ít,sau e định gửi nữa thì tình cờ đọc bài viết của 1 bác OS thế thấy buồn buồn

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

hhthinh nói:
http://www.otosaigon.com/...n%C3%AAn-m3853543.aspx

đây là 1 bài trong box Chuyện Ngoài Lề,1 member đã call sau khi gửi $ thì tình hình thế này đây.
Lúc vnexpress đăng báo vợ e coi qua có gửi đi 1 ít,sau e định gửi nữa thì tình cờ đọc bài viết của 1 bác OS thế thấy buồn buồn
Cảm ơn hhthinh,mình đã đọc hết 4Trang bên thớt đó cũng có nhiều ý kiến để suy nghĩ,thường người nhà quê suy nghĩ kém,từ thiện là việc của mình cám ơn là việc của họ,miễn sao mình thấy nhẹ lòng là vui bác ạ.
Mình cũng nghe bác HT nói hoàn cảnh này cũng đc nhiều người cho tiền,nên tiền do các Bác đóng góp mình sẽ chia cho 2,3 hoàn cảnh khác.và anh em mbfc sẽ đi đến từng nơi và trao tận tay từng mảnh đời bất hạnh.sẽ có hình ảnh tác nghiệp để các o đi đc coi cho vui......cảm ơn những tấm lòng.

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

@Thịnh: cám ơn em, link của em rất hợp thời, đọc xong lại thấy cuộc đời sao quái đản thế chứ??!
@Bim: bác rất đúng khi chia quỹ để giúp những người cần giúp hơn! Đọc xong 5 trang bên CNL, em xót xa cho người được giúp và cả những người có thể sẽ cần giúp đỡ khác... Em rất khó chịu với kẻ nào vô tâm say no thanks dù bất kỳ hoàn cảnh gì...văn hoá là 1 phần, nhưng đã làm con người thì phải biết mình khác những thứ khác chứ!!!
Nhân tiện, em sẽ chuyển khoản cho bác Bim ngay nhé, bằng e-banking by Vietcombank!

Hạng D
24/2/04
2.574
3.250
113
Vietnam

Giờ em mơi dọc được tin này, cho em gop 1tr nha bác Bim, mai em chuyển tư TK ACB cho bác. Hôm nao đi các bác báo trước xem em có sắp xếp đu theo được không, cảm ơn các bác.
@Bannang: Bật mí vụ miền trung tí bác, em cũng mới ở ngoài đó về, nghe lụt tơi là em chạy.

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG

hoaiphong99 nói:
Giờ em mơi dọc được tin này, cho em gop 1tr nha bác Bim, mai em chuyển tư TK ACB cho bác. Hôm nao đi các bác báo trước xem em có sắp xếp đu theo được không, cảm ơn các bác.
@Bannang: Bật mí vụ miền trung tí bác, em cũng mới ở ngoài đó về, nghe lụt tơi là em chạy.

Ayda, quê em cũng Huế nè, nhưng đại gđ "tị nạn" gần cả thế kỷ nay ở khắp nơi ĐN, SG, US...;)
Em cũng chưa giúp gì được cho Huế cả ngoài việc làm đẹp cho Cố Đô vài công trình nho nhỏ (nhưng có lấy tiền chứ ko free:D), và vài cục nợ nhỏ khó đòi ha ha ha ! Nhà anh ông nội em ở Vĩ Dạ, lụt kiểu này chắc ko thể đi qua Đập Đá được:(.

Status
Không mở trả lời sau này.