Hạng D
1/7/16
1.029
4.932
113
Các anh chuyên làm nội thất căn hộ cho mình thỉnh giáo ưu và khuyết điểm giữa 2 cái trên thế nào nhỉ. Làm giường, tủ quần áo, bàn học ....

Mình tính làm màu trơn trắng + xanh thôi.

Hạng B2
23/6/12
403
7.639
93
Các anh chuyên làm nội thất căn hộ cho mình thỉnh giáo ưu và khuyết điểm giữa 2 cái trên thế nào nhỉ. Làm giường, tủ quần áo, bàn học ....

A làm tấm arylic đi.

Hạng B1
15/9/04
50
695
103
Melamine bền hơn nhưng xấu hơn hàng sơn. Sơn đẹp thời gian đầu thời gian sau xuống màu, trừ khi anh nhiều tiền.

Hạng D
1/7/16
1.029
4.932
113
A
Melamine bền hơn nhưng xấu hơn hàng sơn. Sơn đẹp thời gian đầu thời gian sau xuống màu, trừ khi anh nhiều tiền.
:) anh này vô trọng tâm nè.
Nhiều tiền là thay mới hay sơn xịn hả anh :)

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM

- Melamine có ưu điểm thi công công nhanh rẻ hơn, có nhiều loại vân để lựa chọn. Khuyết điểm là mấy góc cạnh dùng chỉ dán nên có cảm giác không liền mạch ( dù có dán qua máy ) và dễ bong tróc.
- Sơn PU 1K 2K có ưu điểm tạo được sự đồng nhất trên bề mặt và góc cạnh, nhìn bóng loáng sang chảnh hơn. Khuyết điểm thi công lâu hơn và mắc hơn, do sơn nên không có sự lựa chọn vân và độ nhám.

Hạng B1
15/9/04
50
695
103
A
:) anh này vô trọng tâm nè.
Nhiều tiền là thay mới hay sơn xịn hả anh :)
Sơn xịn anh, công nhiều hơn nữa, giá sơn cao cấp mắc, ít xưởng làm.