Hạng B2
8/5/05
115
0
16
Thưa các bác,

Em đang xăm xoi chiếc Mer 200 đuôi cá này . Xe đang trong giai đoạn hoàn thiện nên chưa thể chụp hình được . Nhưng em tìm được hình cùng loại .
Trong 4r, có bác nào đã từng sử dụng hoặc biết về dòng xe này không ạ ? Xin tư vấn giúp em với .
Chủ xe bảo giá sẽ nói sau, nhưng không biết là tầm bao nhiêu thì chơi được vậy các bác ?

O.S.P.D
16/8/04
2.804
128
63
61
"Trung Tâm Công Nghệ Hoá Màu"
RE: Mer 200 - đuôi cá

Biết gì nói nấy : Xe này hao xăng kinh hòang , tất nhiên là nếu máy còn Original , còn nếu gắn máy Matiz thì lại là chuyện khác .
Ngoài ra , bác cứ lật nắp máy lên mà xem , 10 chiếc thì hết chín chiếc bị mục gối ống nhún ! Tay lái nặng , chân côn nặng , chân phanh nặng ..cái gì cũng nặng , Bác thử coi đúng không nhé !:D

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Triều ơi !
Xe Con Bọ còn dễ sửa chứ Em này mà rước vô là Vợ cả nó đốt cả người và vợ 2 đấy.
Bảo trọng nghe !

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

Cám ơn bác Der Fahrer cung cấp thông tin cưa kỳ bổ ích !
Hiện tại con Peugeot già của em chân côn nặng cho nên muốn đổi sang em này ! Nếu nó mà nặng hơn cả Peugeot nữa thì khổ lắm !
Chiếc mà em xem thì máy còn Original, chắc là cũng hao xăng, nhưng mà nó chỉ 4 máy thôi, em cũng từng đi thằng Mer cào cào 6 máy, đi một thời gian thì bỏ của chạy lấy người vì bán nhà cũng không đủ trả tiền xăng !

@ bác saigonvw , em sẽ cẩn trọng bác ạ !

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Nói túm lại E này chẳng được tích sự gì đâu- Chào sớm đi để còn kiếm E khác ngon hơn. Hay là Chú muốn theo chế độ đa thê thì cứ việc cưới đi ( Rồi khắc biết ) !

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Con này cách đây 1 năm có người nói bán 40T tôi cũng định mua nhưng chẳng tìm được chỗ để nên thôi. Tôi có chạy thử, 100Km tốn chừng 20l nếu đi trong tp. Tay lái, chân côn, phanh đều rất nhẹ. Đặc biệt con này vẫn dùng cần số trên vô lăng tay lái và cái phanh tay của nó ở phía trên bàn đạp chân côn hay lắm. Xe chạy thì êm hơn con bọ nhiều và máy cũng khá khỏe. Tôi em là mấy em này máy cũng khó sửa lắm.

Hạng B2
8/5/05
115
0
16

Tay lái nặng , chân côn nặng , chân phanh nặng ..cái gì cũng nặng

Tay lái, chân côn, phanh đều rất nhẹ

Không biết như thế nào ? Các bác làm em đâm lo . Vì em nó còn làm nội thất nên chưa kiểm tra cụ thể như thế nào ?

To : Bác Yêu Bọ :
Đặc biệt con này vẫn dùng cần số trên vô lăng tay lái và cái phanh tay của nó ở phía trên bàn đạp chân côn hay lắm

Ý bác là nó dùng số tay ? Em thấy số sàn mà ? Hay em nhằm nhỉ ?

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Bác Nhattrieu nên kiểm tra cụ thể với xe của mình. Tôi không chơi Mer nên không biết nhiều về loại này lắm nhưng chiếc mà tôi chạy thử là Mer đuôi cá (fin tail gì đó) và cần số của nó được "gắn" trên vô lăng tay lái. Có thể chiếc của bác đã được chủ xe trước thay đổi cái hộp số/cần số rồi hoặc là loại đuôi cá có nhiều kiểu khác nhau. Bác nên tham khảo các chgia về Mer. Còn về những cảm nhận của tôi về chân phanh, côn, tay lái là tôi so với con bọ nên cũng chẳng biết là so với cái khác nó thế nào nữa. Theo tôi hiểu ý bác Der là so với xe đời mới, nếu vậy chắc đúng. Xin lỗi bác vì đã làm bác hiểu nhầm, xin lỗi bác Der nhé.