Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Để hôm nào đi bảo dưỡng...kiểm tra luôn thể Bác...xe em đã kiểm tra mấy thứ đó rồi...chỉ còn cây dù và chiếc nón bảo hiểm để sau cốp...chả nhẽ...kkk
Bác thử đi, không chừng ..lại là nó, nên tìm kỹ, nhiều khi mấy cái món lọc cọc cũng khó chịu.
- Rảnh thì dùng sức đèn lên nhấn xuống 4 góc của ống nhún, không chừng bác tìm ra bệnh ... bất ngờ
Mercedes C300 AMG 2020 có tiếng kêu lạ, nghi do lỗi thước lái
kiểu như nầy nè ..
Còn phía trước thì hơi lâu vì phải bẻ lái ... Dể mà bác ...

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Bác thử đi, không chừng ..lại là nó, nên tìm kỹ, nhiều khi mấy cái món lọc cọc cũng khó chịu.
- Rảnh thì dùng sức đèn lên nhấn xuống 4 góc của ống nhún, không chừng bác tìm ra bệnh ... bất ngờView attachment 2682180 kiểu như nầy nè ..
Còn phía trước thì hơi lâu vì phải bẻ lái ... Dể mà bác ...
Ok...Bác...Để em thử xem...thank Bác...xe em chỉ nghe từ phía sau...

Hạng C
18/7/11
754
1.263
93
xe mình cũng bị bệnh y hệt như bác. Chỉ có điều không phải là mercedes mà là Ford Ecosport. Mình có đi kiểm tra khắp các gara ngoài và hãng cũng không tìm ra bệnh. Mỗi lần đi vào chỗ xóc hay đường không phẳng là lục cục lục cục. Mình mới thay hết bộ giảm xóc , bát bèo, bạc đạn, tăm bông .. cho cả 4 bánh nhưng vẫn không hết bệnh , sắp tới mình thay thử rotuyn cân bằng như một bác nào nói xem có hết bệnh không.

• Like
Reactions: Osin and tenxo
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
xe mình cũng bị bệnh y hệt như bác. Chỉ có điều không phải là mercedes mà là Ford Ecosport. Mình có đi kiểm tra khắp các gara ngoài và hãng cũng không tìm ra bệnh. Mỗi lần đi vào chỗ xóc hay đường không phẳng là lục cục lục cục. Mình mới thay hết bộ giảm xóc , bát bèo, bạc đạn, tăm bông .. cho cả 4 bánh nhưng vẫn không hết bệnh , sắp tới mình thay thử rotuyn cân bằng như một bác nào nói xem có hết bệnh không.
Do đó em mới thường bảo, thay toàn bộ không thay từng cái được đâu, nội cái càng trước mà cả gần

shopping
20 món .... Đây là thí dụ cho bác xem những gì có trên càng ....A

Hạng B1
16/10/14
86
71
18
43
Xe mình chạy 15 vạn mới bị như bạn, đầu tiên là rotuyn, sau đó là bị tới bát bèo, do đi lâu ốc bắt vào khung xe bị lỏng nên qua ổ gà, nắp cống là kêu cộc cộc. Còn nói về tay nghề thợ khuyeen bạn nên ra 1 gara ngoài nhen. Thợ ngoài chuyên làm bảo hiểm cho xe hãng (hãng chỉ thay mới chứ ko độ đẽo) nên trình độ bắt bệnh ngon hơn nhiều.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Con mazda2 của em cũng bị nè, vào hãng cũng dzậy, vì thay mới nên ktv phải cân nhắc kỹ, ra ngoài kiểm tra sẽ tốt hơn. Cù nhây dữ lắm luôn
Kinh nghiệm là ra ngoài cho xong nhanh gọn lẹ.

Tập Lái
31/7/18
6
1
3
37
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, hôm nay em mang xe vô Haxaco kiểm tra, chạy thử, nâng gầm kiểm tra tất cả thước lái, hệ thống khung gầm, vẫn ko phát hiện gì bất thường, tiếng lọc cọc khi đánh vô lăng gấp qua trái xong qua phải thì em cùng kỹ thuật qua các xe khác cũng có tiếng tương tự. Kỹ thuật bên Haxaco khi thử xe cũng vẫn nghe tiếng lọc cọc khi vô gờ và đường xấu, kiểm tra rất kỹ cũng không phát hiện gì. Nãy về nhà xe báo hết nước rửa kính, em mở ca pô chăm nước phát hiện 2 cái móc (em tạm gọi như vậy) ở bên dưới nắp ca pô khi đóng sẽ cài khoá lại thì 2 móc này bị lỏng và có tiếng kêu lọc cọc. Có nhiều khả năng là do 2 cái móc này. Thứ hai đi làm tiện đường em ghé hãng lần nữa, siết lại 2 cái móc xem như thế nào. Mong là nguyên nhân từ chổ này.
Em có quay video lại

• Like
Reactions: Osin
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, hôm nay em mang xe vô Haxaco kiểm tra, chạy thử, nâng gầm kiểm tra tất cả thước lái, hệ thống khung gầm, vẫn ko phát hiện gì bất thường, tiếng lọc cọc khi đánh vô lăng gấp qua trái xong qua phải thì em cùng kỹ thuật qua các xe khác cũng có tiếng tương tự. Kỹ thuật bên Haxaco khi thử xe cũng vẫn nghe tiếng lọc cọc khi vô gờ và đường xấu, kiểm tra rất kỹ cũng không phát hiện gì. Nãy về nhà xe báo hết nước rửa kính, em mở ca pô chăm nước phát hiện 2 cái móc (em tạm gọi như vậy) ở bên dưới nắp ca pô khi đóng sẽ cài khoá lại thì 2 móc này bị lỏng và có tiếng kêu lọc cọc. Có nhiều khả năng là do 2 cái móc này. Thứ hai đi làm tiện đường em ghé hãng lần nữa, siết lại 2 cái móc xem như thế nào. Mong là nguyên nhân từ chổ này.
Em có quay video lại
:D :D :D Này thì treo, này thì gầm....

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Em có quay video lại
Cũng hơi lạ nhỉ ....Bác làm em phải ra xe em xem, nhưng 2020 mà bị vấn đề nầy là ...quả là có vấn đề, đừng nói đến Merc .