Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Thấy các bác bàn về lốp xe thì theo kinh nghiệm là đi lốp theo xe đến khi mòn rồi thay theo sở thích. Xe SUV nếu đi lốp êm sẽ mềm mà mềm thì lỡ đi xa có chuyện khó xử lý hơn vì lốp cần mua ngay lại không có, phải chờ ship từ thành phố về thay.

Xe GLC nếu được thì chỉ lắp thêm cảm biến áp suất lốp 4 bánh và thêm nước hoa và ion là đủ dùng . Nếu mà độ lên cao nữa thì khi đó có thêm chiếc GLC 300 4Matic có ngân sách cao hơn bản GLC 200 4Matic.

Vụ bẻ gương khó khi ở ngoài giang hồ cũng nhiều, nơi thu mua có chắc sẽ phát sinh như cầu đi bẻ gương nên chỉ cần để xe có người trông xe là an toàn.
Em là tài xế trông coi cặp gương đây bác, lên Mẹc thấy khổ trăm bề

Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
Ok
Theo các khuyến cáo, khuyên dùng của các bác, em chốt lại như sau:

1. Không thay vỏ/lốp xe.
2. Không lắp nước hoa tự động của hãng (22 củ).
3. Không gắn xích 2 gương hậu.
4. Không lắp thêm loa Sub.
5. Không phủ ceramic thân xe
6. Không dán thêm phim chống nóng.

Chỉ làm mấy món sau:

1. Dán PPF toàn thân xe bảo vệ lớp sơn.
2. Thảm sàn 5D cho êm chân.
3. Lắp thêm Apple Car Kit (Car Play không dây).
4. Mua bảo hiểm 2 chiều có trộm cắp gương.
5. Nước hoa khô.
6. Rửa xe.

Cám ơn các bác đã góp ý kiến !
Thảm sàn 5D vứt luôn nhé bác. Vừa xấu vừa mất an toàn. Để ở ghế lái thì dễ bị kẹt chân ga, để ở ghế sau thì dễ bị kẹt ghế điện, chỉnh ghế điện phía trước sẽ khiến thảm kẹt vô ray ghế, dẫn tới hư mô tưa điện của ghế thay có 2 mấy triệu thôi :)

Tốt nhất xài thảm cao su. Néu có điều kiện chơi thảm weathertech ngon

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Em mới xem bên hãng về không có HUD bác ơi! Em Đang phân vân con 4matic này với bmw x3 30i.
X3 30i ăn đứt GLC 200 4matic, mình đã test qua rồi, mặc dù Thaco cắt bỏ nhiều option nhưng giá cao hơn GLC200 4matic

Hạng B2
30/10/12
354
388
63
31
X3 30i ăn đứt GLC 200 4matic, mình đã test qua rồi, mặc dù Thaco cắt bỏ nhiều option nhưng giá cao hơn GLC200 4matic
Giá cao mà không có xe nữa. X3 30 M sport còn đã hơn nữa bác, có điều giá chát quá