Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
Re:[MFC] Gây quỹ cho giải bóng đá SFC OPEN 2013 LẦN II

phuhaonguyen nói:
Em đây! Tuần trước chuyển bắt đầu từ TOY nhưng mạng trục trặc chuyển đi chuyến lại mấy lần lệnh chuyển đi 1 lần còn lại bị kẹt hay sao rồi Bank khoá TK em luôn rồi. Đang trong thời gian bận kiểm toán giữa niên độ nên chưa có thời gian trong giờ hành chính ra Bank giải quyết.
Em tranh thủ giải quyết sớm cho các bác

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45

phuhaonguyen nói:
Sáng mai em đi giải quyết cái sự cố hôm trước rồi chuyển nhé các bác! (câu này viết cách đây 2 ngày)
Em nói với bác Phuhaonguyen này nhé, lúc bên em chuyển chậm 1 ngày bác nói MFC lằng nhằng này nọ, Còn bác trả tiền thì cả tháng không đến, bác không còn con nít mà nói đi nói lại hoài. Thật ko thể chấp nhận được, số tiền không lớn nhưng lời nói và cách bác làm... Em không muốn nói nữa.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

Đề 2-3 ngày không thấy nói năng gì em mờ thớt complain và quăng lên CNL lun.

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45

phuhaonguyen nói:
OMG! Áp lực từ sân chơi tới sân kiếm cơm! Em không phân bua vì cũng chẳng được gì vì em là con nít, nhưng cho em ngủ 1 giấc do giờ này em mới đi làm về!
phuhaonguyen nói:
Sáng mai 4 giờ hoặc 4h30 em sẽ trả lời thoả đáng trước lúc em phải đi tỉnh tiếp!

em potay rùi kingo ơi. Nói trả lời thoả đáng mà có trả lời gì đâu, giờ nói đi tỉnh rùi.

Hạng D
12/6/11
1.096
35
48

Hayzzzz. Thiệt cái tình , tới giờ này mà vẫn chưa giải quyết xong vụ tiền ký quỹ này à ??? Bác Phuhaonguyen đâu rồi vô conform vụ này cái coi. Hay HT Kingo đưa ra CNL lun đi

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113

Dạo này giới làm ăn cá chớn nhiều lắm nên em thấy ............ bình thường như ngoài đời, he he, relax đê

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

Em quote lại cho các bác nào không vào được box HT-HP thấy
phuhaonguyen nói:
Em đã chuyển cho các bác rồi! Em chuyển cho các bác bằng TK VCB, bác nào có TK ngoài VCB thì chờ vài tiếng hay mai sẽ đến, không đến nữa thì thua luôn vì TK ACB vẫn chưa giải quyết tranh chấp vụ tiền đi lạc (hẹn tới 2 tháng mới chịu :mad:).

Hôm thứ 6 định đi chuyển nhưng vướng việc nội bộ của SFC không đi được, thôi sẵn để xem các bác nén đá em cỡ nào. Hồi trước giải em ngồi chờ 10 đội chuyển trong khi công việc ngập đầu. Bây giờ mỗi đội chờ mỗi em, mà còn nhảy dựng kiểu đó thì các bác nghĩ lúc em ngồi tính đến chuyện có đội không đóng bỏ cuộc ra sao? Mà đội MFC là rắc rối từ lúc giải SFC đến giải này luôn à nha!

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44

Á đù, xúc đi kingo ! em vote 1 phiếu xúc. Bà mịa, người ta chuyển tiền tới thì nó báo tin nhắn trong điện thoại chứ mắc mớ gì phải chờ ? Còn cái vụ giải SFC mình rắc rối cái chỗ nào ? Không lẽ mình không bốc thăm trong khi chắc chắn mình vô trong là rắc rối ? Mà hình như đợt đó mình cũng thúc dữ lắm nó mới trả tiền lại cho mình mà (hình như là hơn tháng)

Còn cái vụ tiền đi lạc, cái này chắc là chống chế. Tiền đi lạc là do lỗi của thằng chuyển chứ mình đã đưa đúng số tài khoản rồi mà còn đi lạc rồi bắt mình chờ là sao ? phuhaonguyen này chắc nó cay cú với MFC lắm rồi đây.

Hạng D
18/12/07
3.456
570
113

em lại quote tiếp cho các bác chém, em chán chả thèm nói nữa
phuhaonguyen nói:
Undertaker nói:
phuhaonguyen nói:
 Mà đội MFC là rắc rối từ lúc giải SFC đến giải này luôn à nha!

đáng lẽ e ko nói nhưng vì bác nói mfc lộn xộn giải stf nên e phải vào bảo vệ mfc ah vì giải đó e cũng đứng ra giải quyết 1 số việc của mfc.Về giải stf:- Tiền QUYÊT TÂM bên bác yêu cầu........, và lúc trả tiền Quyết Tâm bác cũng hẹn tới hẹn lui như giải OS này, cuối cùng ông bầu madguy bên em phải CẤN TRỪ TÙM LUM mới hết 1 chai QUYẾT TÂM- Còn lộn xộn lúc bốc thằm giữa TOY, STF và MFC, bên stf là BTC mà chơi RẤT KHÔNG ĐẸP ( có bác Ken bên Toy và 1 số bác BTC của stf biết) mfc đã chấp nhận rút khỏi cuộc chơi cho TOY và STF vào, thế bác còn cho bên MFC lộn xộn giảI STF chổ nào ah?Và em khẳng định là bên em chả lộn xộn gì cả mà vì BTC giải stf.....còn bác vẫn cho là mfc lộn xộn thì em mời bác cafe cho rõ ràng hơn để ae thắc mắc hoài 
Thân P/S: Cuộc chơi tập thể lúc nào cũng lộn xộn vì nó chứa nhiều cá tính mà bác. Vấn đề tiền QUYẾT TÂM ae chi hội đí là vì số tiền đó của cả chi hội chứ ko phải của ông HT/HP nào cả bác ah. Hội mfc chúng em ko có quỹ cho đá banh nên số tiền 5trieu đó phải mượn 1 thành viên trong chi hội bác ah. Mong bác thông cảm và chia sẽ cùng. 
 Vụ lộn xộn nói rõ luôn sau này nếu có giải nào nữa thì các đội cũng rút kinh nghiệm từ đây: 1/. SFC mời MFC đá giải SFC Open và MFC nhận lời, đến cách ngày thì đấu 2-3 ngày gì đó em không nhớ rõ thì xin rút lui với lý do không có tiền đóng giải và không có đồng phục. SFC chấp nhận tài trợ 100% đồng phục có ngay trước lúc thi đấu (không cần trả lại đồng phục) cho đội MFC và chỉ đóng lệ phí 1.000.000đ và được miễn ký quỹ 1.000.000đ có nói rất rõ ràng cho Madguy và có điện thoại cho Undertaker. Sau giải vài tuần Madguy gọi đt cho em hỏi trả tiền ký quỹ em muốn té xỉu luôn, quyết toán xong hết chi phí nên em cũng đành móc tiền túi ra trả. 2/. Phần xử lý trong tính điểm của MFC, SFC, TFC trong giải SFC Open 2013 chính xác là BTC sai. Bác Chevol chưa hiểu điều lệ nên quyết định theo cảm tính, em mới là người sửa sai trong trường hợp đó theo đúng luật đã đề ra ban đầu. Điều này bác Kens (TFC) chứng kiến sau khi bác Undertaker bỏ đi. Và mọi việc đúng như trong điều lệ.  3/. Còn lần giải OS em có chậm trễ, lý do gì thì có nói cũng không ai chịu hiểu. Nhưng xét đi rồi xét lại thì các bác nhảy đổng lên còn em ngồi chờ các bác đóng tiền thì không nóng khi không biết có đóng hay không hay có bỏ cuộc để tìm đội thay thế hay không àh? Về tính chất thì em mới là người lo lắng nhất nếu các bác không đóng tiền quyết tâm và có khả năng bỏ cuộc không tham gia chứ! @Bác Kingo: Em với bác chẳng có thù hằn gì và em cũng chẳng thù hằn hay xích mích với ai trên OS mà bác thề thốt nặng lời vậy. Em cũng đã suy nghĩ sau giải OS kết thúc rồi, giải OS rất khó tổ chức do đặc thù cầu thủ không thể lọc theo hướng và mục tiêu OS đề ra nổi nữa. Sau 4 năm thì các đội có hướng đầu tư vui hàng tuần thì ít mà tìm cách đưa cầu thủ vào đá giải mà chẳng hoạt động gì cả năm thì nhiều. Em cũng hết cách! Việc nữa là em năm nay nhận trọng trách thay thế ngoại là không có ai làm, bác Lơ dí cho em, em làm mới hiểu tại sao Ngoại Santa Lucia bỏ OS. Làm mất công, mất thời gian đã đành... xử lý tình huống không khéo là chửi bới không cần biết đúng sai, vì lẽ bảo lệ lợi ích cho hội mình nên bất cần.  Kể từ đây em không lý giải bất kỳ vấn đề gì về các vấn đề nêu trên nữa! Nếu được dịp mời các bác đại diện đội bóng OS đi nhậu chia sẻ hơn là ngồi gõ mỏi tay mà không hết ý.