Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46
mua đâu thế bác chủ, cái núm vặn vào bánh xe nhìn có thẩm mỹ kg, thấy nó to quá
Cũng không to lắm đâu. Nhưng mình thấy mua loại gắn trong sẽ tốt hơn trong vài trường hợp. Mình đang dùng loại gắn ngoài nhưng một lần chạy qua đường xấu đá nó văng mất 1 em, thế là phải đặt mua lại. Nhưng toàn trip đó không có 1 em cũng cảm thấy khó chịu tí. Nếu lần tới mình sẽ mua loại gắn trong. Hơi mất công khi gắn vào thôi.

• Like
Reactions: honey1980bp
Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Thông tin thêm cho các bác đang tìm hiểu: TPMS có nhiều loại của nhiều hãng (các bác cứ google sẽ ra) nhưng có vài thông tin kỹ thuật chỉ khi tìm hiểu kỹ mới biết nhé các bác (dù cơ bản thôi, em bỏ qua các thông tin mà các hãng đã quảng cáo rộng rãi nhé):
  • cảm biến có thay pin được không hay khi hết pin (tầm 3-5 năm) thì thay cả cảm biến bánh đó. Cái gì cũng có cái lợi, bất lợi kèm theo, các bác tự đọc thêm...
  • bộ xử lý trung tâm có lấy nguồn từ mặt trời không hay chỉ dùng pin, lấy nguồn tẩu thuốc, và gắn nó ở đâu: kính lái, táp-lô
  • có kết nối điện thoại với các cảm biến được không
  • cảm biến đo được cả nhiệt độ lốp không (dù cá nhân em thấy ... chẳng quan trọng gì) hay chỉ áp suất hơi
  • cảm biến đo được cả khi xe dừng không chạy hay chỉ đo khi xe chuyển động (như bộ của Michelin em đang dùng chỉ đo khi xe chạy). Các bác tự đọc thêm, nhắc lại: có lợi và bất lợi đi kèm
  • các cảnh báo kèm theo: âm thanh, nhấp nháy, rung lắc, ...vv...
  • bộ hiển thị trung tâm kèm HUD không, ...
  • Cảm biến có quá bự đến mức cần cân bằng động lại bánh xe ko (thường thì ko cần)
  • Loại giá rẻ (quá) thường ... ko xài được (các bác tự đọc thêm-tránh phí tiền mua đồ ko xài được)
Có gì các bác bổ sung để các bác sau nếu có đọc thì có thêm chút thông tin. Trên là mấy thứ em đọc được chia sẻ lại các bác theo ý kiến chủ quan nhé

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/5/20
22
11
3
41
Michelin TPMS không nhận ra được đủ 4 cảm biến

Cảm biến áp suất lốp thương hiệu Skyauto- Cảm biến chính hãng thương hiệu quốc gia

Tập Lái
9/9/19
19
24
0
32
Thông tin thêm cho các bác đang tìm hiểu: TPMS có nhiều loại của nhiều hãng (các bác cứ google sẽ ra) nhưng có vài thông tin kỹ thuật chỉ khi tìm hiểu kỹ mới biết nhé các bác (dù cơ bản thôi, em bỏ qua các thông tin mà các hãng đã quảng cáo rộng rãi nhé):
  • cảm biến có thay pin được không hay khi hết pin (tầm 3-5 năm) thì thay cả cảm biến bánh đó. Cái gì cũng có cái lợi, bất lợi kèm theo, các bác tự đọc thêm...
  • bộ xử lý trung tâm có lấy nguồn từ mặt trời không hay chỉ dùng pin, lấy nguồn tẩu thuốc, và gắn nó ở đâu: kính lái, táp-lô
  • có kết nối điện thoại với các cảm biến được không
  • cảm biến đo được cả nhiệt độ lốp không (dù cá nhân em thấy ... chẳng quan trọng gì) hay chỉ áp suất hơi
  • cảm biến đo được cả khi xe dừng không chạy hay chỉ đo khi xe chuyển động (như bộ của Michelin em đang dùng chỉ đo khi xe chạy). Các bác tự đọc thêm, nhắc lại: có lợi và bất lợi đi kèm
  • các cảnh báo kèm theo: âm thanh, nhấp nháy, rung lắc, ...vv...
  • bộ hiển thị trung tâm kèm HUD không, ...
  • Cảm biến có quá bự đến mức cần cân bằng động lại bánh xe ko (thường thì ko cần)
  • Loại giá rẻ (quá) thường ... ko xài được (các bác tự đọc thêm-tránh phí tiền mua đồ ko xài được)
Có gì các bác bổ sung để các bác sau nếu có đọc thì có thêm chút thông tin. Trên là mấy thứ em đọc được chia sẻ lại các bác theo ý kiến chủ quan nhé
Cụ chủ có thể cho em xin chút review về bộ TPMS này được không? Em đang quan tâm bộ này mà thấy ít thông tin quá.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
Tới giờ này em vẫn hài lòng bác ạ, mọi thứ hoạt động tốt, lắp ráp đơn giản tự làm được...