amm
Hạng B2
Sắp tới tui phải qua Anh có công chiện , bác nào đã từng quen lái bên trái ( tay lái thuận ) và chuyển sang lái tay lái ngịch phổ biến cho tí kinh nguyệt nhỉ ? cần phải chú ý những gì và có nên thuê xe ở bển không nhỉ ? Tui cứ nghĩ đến việc vào số bằng tay trái và chân côn chân phanh ngược cbn là run toát mồ hôi. Liệu phản xạ từ trước đến giờ của mình có phản lại mình không ? ( nhân có cái topic của bác j đó về tay lái nghịch nên tui đua theo cái topic này , hì )

Hạng D
6/12/06
1.229
18.783
113
40
RE: Mình ở VN, sang Anh có nên thuê xe tự lái không ???

Vậy thì đừng thuê bác ah,cứ xe bus hoặc tàu điện mà phang đi bác
Trích đoạn: amm

Sắp tới tui phải qua Anh có công chiện , bác nào đã từng quen lái bên trái ( tay lái thuận ) và chuyển sang lái tay lái ngịch phổ biến cho tí kinh nguyệt nhỉ ? cần phải chú ý những gì và có nên thuê xe ở bển không nhỉ ? Tui cứ nghĩ đến việc vào số bằng tay trái và chân côn chân phanh ngược cbn là run toát mồ hôi. Liệu phản xạ từ trước đến giờ của mình có phản lại mình không ? ( nhân có cái topic của bác j đó về tay lái nghịch nên tui đua theo cái topic này , hì )

Hạng D
29/3/07
1.809
728
113
vnexpress.net

O nên lái đâu bác, bác chưa bao giờ ngồi tay lái nghịch thì tốt nhất đừng nên thử, tại vì mọi thứ trên xe đều nghịch lại hết . Qua bên xứ người, đường sá chưa quen, lái lạng quạng tai nạn như chơi, tại vì thay đổi 1 thói quen rất khó bác ạ . Em vd, ông thầy dạy em là người anh, qua VN dạy cũng khõang 5 năm rồi, chạy honda vèo vèo hôg sao, tới chứng về Anh lại, ổng nói o dám lái luôn tại quen bên VN rồi, ổng chạy bên đó mà có mấy lần xém gây tai nạn , mà ông này sinh đẻ bên Anh đó nha, mới xa xứ chừng vài năm là lộng công liền, huống chi mình từ đó tới giờ chưa ngồi tay lái nghịch bao giờ

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Không nên, mà bằng lái cũng không dùng được. Tay lái nghịch là một việc hoàn toàn khác.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Thuê xe tự lái chắc có ngày định cư bên Anh luôn quá (police nó giữ).:D.Đùa với bác tí thôi,tốt nhất là taxi bác ạ .

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Đi taxi thích ngồi trước loạng quạng lên lộn cửa, coi chừng nó tưởng mình cườp taxi :D:D, huống chi là thuê xe đi huh bác.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: amm

Bác sửa giúp em ợ, đọc thấy sao sao đó:D
Một khi quen lái tay lái nghịch rồi hãy thuê xe, không nên lái đâu bác.

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

bác thuê 2B ấy, tay lái chắc không nghịch đâu:D

Hạng B1
17/12/04
66
0
0

Không nên chút nào vì toàn bộ thao tác và phản xạ hoàn toàn thay đổi rất dễ tai nạn. Tôi đã từng ở London bác muốn tìm một chỗ đỗ xe không phải dễ cũng như đường xá rất dễ lạc nếu không thông thạo . Theo tôi bác nên đi bus hay tầu điện ngầm cho chắc còn nếu xịn hơn thì đi taxi . Anh là nước đắt đỏ nhất châu Âu riêng tiền đi tầu điện ngầm và bus một ngày chắc cũng ngốn của bác ít nhất khoảng 500 - 700 VND . Nếu bác còn trẻ khoảng <30 tuổi thì khi mua vé cứ mua vé child mà đi không ai kiểm tra đâu giảm được 2/3 tiền đó .

Hạng D
21/12/06
1.123
716
113

Phản xạ của bác quen bên phải quen rồi. Sang bên Anh "ngược " quá rất dể tai nạn bác ợ. Em ví dụ nhé: nếu đi bộ băng ngang sang đường, theo phản xạ tự nhiên của bác thì bác sẻ nhìn bên tay "trái " của bác xem có xe nào đang đâm tới không, nhưng bên Anh bác nhìn thế là toi vì xe đâm tới bác từ phía bên "phải".
Còn nếu bác lái xe: nếu có chuyện cần phải dừng khẩn cấp thì theo phản xạ bác sẻ tấp xe "vào lề phải", nhưng bên Anh thì bị tai nạn do bác chạy ngược chiều!....
Các bác ở trên khuyên bác dùng phương tiện công cộng là chính xác nhất đấy bác ợ. Phuơng tiện công cộng bên Anh rất hoàn chỉnh và thuận tiện.( không chuối như vn mình đâu bác ợ)...và rẻ so với bác mướn xe. Vài hàng bác nghiên kíu thêm.