Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Re:Độ mở cốp sau xe Carens sáng đèn trần

Cái này hay à, "Dr.K" tổ chức off rồi làm vụ này đi, nhưng phải có bác Rừng hoặc Thầy 4Run mới được. Em làm cũng được nhưng 3-7 :D 7 phần hư luôn mấy cái khác nha :p. Vụ tháo toàn bộ ốp nhựa cốp sau em làm trên cà rem nhiều lần rồi nên rất tự tin, nhất là thực hành trên xe người khác, em nói thiệc đó :D

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Trong bài present của Mr Martin thì dùng con relay quá to , quá dư nên có thể dùng relay mạch điện tử nhỏ hơn vẫn đủ tải cho đèn , dự tính làm cái này tốn khoảng tiền 1 ly cafe thôi chứ không nhiều .

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

tonngocnghia nói:
Cái này hay à, "Dr.K" tổ chức off rồi làm vụ này đi, nhưng phải có bác Rừng hoặc Thầy 4Run mới được. Em làm cũng được nhưng 3-7 :D 7 phần hư luôn mấy cái khác nha :p. Vụ tháo toàn bộ ốp nhựa cốp sau em làm trên cà rem nhiều lần rồi <span style=""color: #ff0000;"">nên rất tự tin, nhất là thực hành trên xe người khác,</span> em nói thiệc đó :D
Em tổ chức off vụ này thì dc rồi, nhưng phải có địa điểm rộng để AE "ngu kiến" (nghiên cứu) cũng như "dụng cụ hành nghề" thực hành trên chuột bạch luôn:D. AE bóng bàn, em thấy vụ này hay và khả dụng rất cao, vì mở cốp xe có đèn là quá

Em thích câu màu đỏ bên trên:D:D:D . Em cũng tự tin có thừa hahaha....

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

4runner nói:
Trong bài present của Mr Martin thì dùng con relay quá to , quá dư nên có thể dùng relay mạch điện tử nhỏ hơn vẫn đủ tải cho đèn , dự tính làm cái này tốn khoảng tiền 1 ly cafe thôi chứ không nhiều .
Hay là AE off ở nhà anh 4runner làm vụ này dc ko anh? Mỗi người chai ken cho a 4runner

Hạng D
18/3/10
2.606
674
113

4runner nói:
Đèn của Martin còn là đèn Festoon zin theo xe, em đã thay đèn LED (24 bubls) ko biết có đủ tải ko anh!?

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

Bác Skin tìm địa điểm thích hợp đi , đồ nghề thì em cũng có 1 số đủ chiến đấu cơ động do hay đi vọc phá với anh em bên Su wagon
nhưng ngày CN em lại hay về Long an
. Các bác thực hiện phần tháo lắp ốp nhựa và kéo dây , em thực hiện phần đấu nối .

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh

skint nói:
4runner nói:
Đèn của Martin còn là đèn Festoon zin theo xe, em đã thay đèn LED (24 bubls) ko biết có đủ tải ko anh!?

Led ăn ít điện và ít nóng hơn bóng nhiều , yên tâm khoản này nhé :D

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com

Hihi, chú tây này thuộc dạng amateur rồi nên mới lấy tín hiệu phía sau cái cốp sau, mở cái cốp ra chi cho cực khổ vậy, lấy tín hiệu mở cốp ngay cái socket đen, phía dưới chân tài xế nè, chú tây này làm em nhớ tới mấy chú thợ ADV cũng vậy, có cái vụ câu đèn cho nó sáng khi mở cửa, mà các chú ấy phải mở 4 cánh cửa ra rồi câu vô cái đèn led, cho mỗi lần mở ra là đèn sáng!

Chân số 13 dây màu cam sọc đen, trên sọcket cái(femal) của sọcket màu đen, là dây của switch tail gate. Khi mở cốp sau nó dẽ chuyển
sang trạng thái đóng(closed)

Cái này chỉ là trò của trẻ con thôi, em chỉ đọc qua thôi là có ngay phương án trong đầu.

Last edited by a moderator: