Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Bên kia có thrèad đang tranh cãi nhau về vụ tai nạn pkl giữa đội phượt và đội hộ tống, nhân tiện em kể câu chuyện hôm nọ vừa gặp trên đường đi Đà Lạt, lúc đó thuộc huyện Đạ Hoai thì phải. Em gặp một tốp pkl chạy ngược chiều (dạng phượt tự do) lấn hết cả làn của em, vài chú ngồi sau giơ cả tay cả chân phía bên trái ra đạp đạp giống như kiểu ra hiệu "các chú xe hơi ngược chiều nép sát vào lề đi cho bọn anh chạy" vậy. Một số xe đi trước em vội nép vào hoặc dừng lại. Em ngứa mắt quá, cũng sôi máu, em vẫn chạy sát vạch phân cách hai làn, tăng tốc độ, mấy thằng đó vội chạy về đúng làn và rụt chân tay lại. Chạy được một đoạn em nhìn gương chiếu hậu thấy một xe chở hai thằng lúc bị em ép về làn đang đuổi theo em, em dừng luôn rút cây gậy golf đứng chờ luôn (tại em thấy có 2 thằng chứ cả đoàn tụi nó quay lại chắc em cũng chạy té...đái). Hai thằng tụi nó đến gần thấy em dạng chân cầm sẵn gậy golf thi đi chậm lại rú ga, bốc đầu mấy phát kiểu doạ em nhưng em nghĩ nó không dám phi thẳng vào em. Nhìn nhau một lúc nó quay đầu té, em cũng lên xe té khẩn trương. Vừa chạy vừa nghĩ nhiều lúc mình cũng húng chó, trẻ trâu... Nói chung em dị ứng bọn này còn người đam mê pkl chân chính chắc phải khác.

Hạng C
31/7/09
516
921
93
Xe em màu đen gắn cái ốp mỏ màu bạc ổn không các bác, lấy về hồi trước Tết lu bu chưa gắn nữa, em định mang đi dán decan cái mỏ giả carbon hợp tông với xe.
bác thanh lý ốp mỏ thì pm cho em nhen.

Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Bên kia có thrèad đang tranh cãi nhau về vụ tai nạn pkl giữa đội phượt và đội hộ tống, nhân tiện em kể câu chuyện hôm nọ vừa gặp trên đường đi Đà Lạt, lúc đó thuộc huyện Đạ Hoai thì phải. Em gặp một tốp pkl chạy ngược chiều (dạng phượt tự do) lấn hết cả làn của em, vài chú ngồi sau giơ cả tay cả chân phía bên trái ra đạp đạp giống như kiểu ra hiệu "các chú xe hơi ngược chiều nép sát vào lề đi cho bọn anh chạy" vậy. Một số xe đi trước em vội nép vào hoặc dừng lại. Em ngứa mắt quá, cũng sôi máu, em vẫn chạy sát vạch phân cách hai làn, tăng tốc độ, mấy thằng đó vội chạy về đúng làn và rụt chân tay lại. Chạy được một đoạn em nhìn gương chiếu hậu thấy một xe chở hai thằng lúc bị em ép về làn đang đuổi theo em, em dừng luôn rút cây gậy golf đứng chờ luôn (tại em thấy có 2 thằng chứ cả đoàn tụi nó quay lại chắc em cũng chạy té...đái). Hai thằng tụi nó đến gần thấy em dạng chân cầm sẵn gậy golf thi đi chậm lại rú ga, bốc đầu mấy phát kiểu doạ em nhưng em nghĩ nó không dám phi thẳng vào em. Nhìn nhau một lúc nó quay đầu té, em cũng lên xe té khẩn trương. Vừa chạy vừa nghĩ nhiều lúc mình cũng húng chó, trẻ trâu... Nói chung em dị ứng bọn này còn người đam mê pkl chân chính chắc phải khác.
Chắc hôm bác đi mùng 4 tết phải ko bác. Chính xác em gặp đoàn này ở phú cường. E còn trẻ nên máu còn loãng. Đoàn này đi chừng 10 chiếc 4 chiếc R1, 2CBR, 3ducati, 1CB. Chiếc R1 chở 1 cô khá nuột chạy ngược chiều và ép em y như bác. Đoạn này nét đứt tốc độ 50. Theo quán tính do cầm lái xe tải lớn quen ép xe nhỏ, thỉnh thoảng cướp đường nên em đánh lái ép ngược lại, chạy giữa tim đường. Cách chừng 10m em thấy họ phanh dúi dụi nên em trả thẳng về phần đường của mình. Qua đoàn em liếc gương thấy họ 2 chiếc quay đầu dí em chạy song song cửa tài chửi đủ má đủ mẹ. Em rà thắng bấm cửa kêu có chuyện gì vậy mấy đứa? E đoán đều hơn e 10t do fullface che nên ko rõ lắm. họ cứ đi song song cỡ 200m chửi rồi chỉ trỏ. Em điên quá chửi đm mấy con chó chúng mày muốn gì? tấp xe vào lề thì họ cũng quay đầu chạy hướng dalat. Rất ức chế các bác ạ. Nói chung hội nhóm nào, môi trường nào trong xh đều có người này người kia. Bên cạnh những biker chân chính còn rất nhiều những thành phần mất dạy, lưu manh, coi thường pháp luật và tính mạng người khác. QL20 tuy vậy nhưng cực kì nguy hiểm bởi đa số xe tải chở rau xuống chợ đầu mối và tất cả đều khoán giờ trong 6 tiếng. Đương nhiên là sẵn sàng chạy chốt, cướp đường ép xe ngược chiều. Bởi vậy cứ với cái máu húng chó, thích thể hiện sớm muộn gì cũng sẽ dính không những 1 mà cả đoàn pkl. Giờ ngồi gõ phím ngẫm thấy mình cũng láo thật

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Em đi ngày 7/1 AL, đúng như bác tả nhưng tụi nó chạy chiều đl-sg, hay ngày tụi nó quay về?

• Like
Reactions: Kiến
Hạng B2
8/3/13
334
329
63
Em đi ngày 7/1 AL, đúng như bác tả nhưng tụi nó chạy chiều đl-sg, hay ngày tụi nó quay về?
Chắc bọn bỏn rồi. Chạy rất bố láo. Hôm nọ em còn gặp đoàn xe địa hình cũng tương tự có điều ko quay lại chỉ trỏ.

Hạng D
21/2/12
1.015
404
83
Mấy thằng đụng xe vừa rồi là nhóm trẻ trâu ở Long Xuyên đi phượt, bạn em chơi chung nhóm đó, may mà nó không đi, tụi nó còn nhỏ nên thích thể hiện, tỏ vẻ anh hùng, xin vượt đoàn xe dẫn ưu tiên chỉ cần chạy chậm là vượt hết rồi, đâu cần chạy nhanh dữ vậy. Chạy nhanh còn nẹt pô làm xe trước giưc mình thắng lại, xe sau không tập trung nên mới bị dung, thằng trẻ trâu cán qua người anh Sáng cũng bị gãy chân, dập lá lách.

• Like
Reactions: the kid
Hạng F
16/5/09
5.805
8.007
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
PHAI CHI CÓ TẤM HÍNH LÚC BÁC GIANG CHÂN CHẮC GIÓNG WAN CÔNG LẤM ĐÓ

• Like
Reactions: highlander11
Hạng F
29/8/07
7.980
26.829
113
Sao ko lôi đầu nó ra đập chết luôn. Ụ á mấy thằng ranh con. Đọc mà ko nhịn được tức. Mỗi lần thấy tụi nó chạy là em chỉ cầu cho tụi nó mong về đoàn tụ với ông bà tụi nó sớm.
Mấy thằng đụng xe vừa rồi là nhóm trẻ trâu ở Long Xuyên đi phượt, bạn em chơi chung nhóm đó, may mà nó không đi, tụi nó còn nhỏ nên thích thể hiện, tỏ vẻ anh hùng, xin vượt đoàn xe dẫn ưu tiên chỉ cần chạy chậm là vượt hết rồi, đâu cần chạy nhanh dữ vậy. Chạy nhanh còn nẹt pô làm xe trước giưc mình thắng lại, xe sau không tập trung nên mới bị dung, thằng trẻ trâu cán qua người anh Sáng cũng bị gãy chân, dập lá lách.

• Like
Reactions: the kid
Hạng F
29/8/07
7.980
26.829
113
Chắc em cũng phải thủ cây gậy đánh golf giống bác quá.

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
Gậy golf nó nhẹ, cứng, dễ thao tác nhưng nếu bị oánh dính chỉ có nước nằm viện. Nó lợi thế là xxx không thể hạnh hoẹ gì nếu chẳng may bị khám xe